Tư Vấn Chia Sẻ Đèn pha loại kha khá

Hạng D
26/1/04
1.322
7
38
nowhere
RE: Ðèn pha lo?i kha khá

Bác đò ghe chụp 2 cái đèn máy bay rồi post lên cho em xem dzới nhé. Nghe bác nói thấy...ham quá nhưng không biết nó ra sao?[8D]

Hạng D
18/7/04
2.265
17
0
54

Gắn vô rồi thì như cái bóng tròn xe Cub đường kính khoảng 12 cm thôi mà, của tui thì gắn sau cái bumper trước nên chụp cũng chả thấy rì cả:):)

MZP
Hạng B2
9/5/04
341
1
0
45
Hanoi, Vietnam

Quả đèn trông phê nhỉ ...hehe, nhưng mà bác lắp rùi có sao không. Em tưởng được bật sáng trưng chứ, chỉ dùng để nháy pha thôi thì hơi tiếc ...hihi mà lại lắp dây rợ lằng nhằng thế thì em chịu :D, có cách nào đơn giản hơn mà đèn vẫn sáng không bác ;)

Hạng D
18/7/04
2.265
17
0
54

Có đó, bỏ 500 Us ra gắn B-Xe non[8D][8D]

MZP
Hạng B2
9/5/04
341
1
0
45
Hanoi, Vietnam

Premacy gắn ở đâu được chứ ...hehe em có thấy bác nào bảo là premacy gắn được đâu :D:D

Hạng D
18/7/04
2.265
17
0
54

Dream với Max gắn được thì Pre chắc phải được chứ:D:D

O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
54
Việt Nam

Số điện thoại cầm tay của bác Đò Ghe là bao nhiêu vậy, cho tôi luôn để mai mốt vào Biên hoà còn tìm Bác chứ
hay là bác cho luôn bảng số xe để tôi tìm luôn thể nhé

Hạng C
22/7/04
965
20
18
48

Lâu không online, nay thấy các bác bàn từ đèn "kha khá" ...sang đèn pha máy bay nên tui cũng xía vô tý (dù chủ đề hơi cũ).
Thưa với các bác là nhà tui đã xài đèn pha máy bay cho xe từ những năm 90 - 91 lận . Hí Hí :D:D:D
Lúc đó ông anh tui chạy tốc hành SGN - Đà Nẵng (xe Karosa - quan tài bay) . Xe có gắn cái đèn này rùi- của USA - máy bay A37. Thời đó CA thấy được là thu liền. Vì vậy, sáng phải tháo ra, tối đến bắt vào dưới gương chiếu hậu bên tài để chạy đêm . Vì bóng công suất cao nên chỉ dùng trong những trường hợp sau:
+ Thấy phía trước lờ mờ không rõ là cái gì (xin các bác nhớ rằng thời đấy đường xá xấu cực kỳ, đang ngon trớn gặp ổ voi là phình phường mà tốc hành thì thời nào cũng giống thời nào-> chạy cấp 18, thắng không kịp)
+ Hoặc là bị thằng chạy ngược chiều pha chói quá.
Lúc này thì thò tay bật công tắc riêng cho pha máy bay và cũng chỉ xài trong vòng 1 phút rùi tắt liền kẻo đi tiêu cái ắc quy .
Phải thừa nhận là nó rất công hiệu. Đèn xê non còn lâu mới bằng. Bật lên nếu đường thẳng thì có thể thấy rõ cả 500m phía trước .
Nói tóm lại, các bác không có nhu cầu đua xe ban đêm thì khỏi phải dùng loại này đi . Lợi bất cập hại .

Last edited by a moderator: