Tư Vấn Chia Sẻ Đèn pha loại kha khá

Hạng B1
9/4/05
86
0
0
www.google.com
RE: Ðèn pha lo?i kha khá

các bác mà lắp đèn công suất lớn như thế này thì chỉ 1 thời gian ngắn là toi mất cái choá đèn thôi, có lẽ các bác phải mua thêm đôi chó đèn dự phòng nữa cho nó yên tâm

Hạng C
21/11/03
913
6
18
Hà Nội
Visit Site
RE: Ðèn pha lo?i kha khá

Bộ đèn 100W có chóa đèn riêng của nó chứ bác, không phải bóng 100W cho vào chóa đèn của xe đâu.

Hạng B2
11/4/05
347
1
16
Hanoi - Vietnam
RE: Ðèn pha loại kha khá

Bác nào đi Vinataba thì đừng lắp thêm đèn. Em mới lắp thử có 2 đèn sương mù = 100w, chạy đêm mấy hôm mà đã phải đẩy xe rồi. May mà xe cũng trơn, chỉ phải đẩy 20m là nổ. Mất toi cho bà xã thêm bát phở tối.[8D][8D][8D]

Hạng B2
11/4/05
347
1
16
Hanoi - Vietnam

Bác Dodge kiếm đèn máy bay ỏ đâu vậy? Em làm ở sở tàu bay nên biết cái bóng đường kính 12cm là điện áp 127v đấy chứ, làm sao mà lắp cho xe được? Còn bác nào mà thích chơi độc để em kiếm cho quả choá máy bay đường kính 25 cm, chế bóng vào thì trông khủng lắm.

Hạng C
21/11/03
913
6
18
Hà Nội
Visit Site

Trích đoạn: Vitahn

Bác nào đi Vinataba thì đừng lắp thêm đèn. Em mới lắp thử có 2 đèn sương mù = 100w, chạy đêm mấy hôm mà đã phải đẩy xe rồi. May mà xe cũng trơn, chỉ phải đẩy 20m là nổ. Mất toi cho bà xã thêm bát phở tối.[8D][8D][8D]

Chắc là bộ đèn của bác mắc dây qua công tắc bị nhầm dây mát với dây lửa rồi, nên mới nhanh hết điện thế. Xe Vitara của tôi mắc 1 bộ bóng sương mù 2x55W chạy đêm suốt có sao đâu? Với lại theo một số bài viết trước thì khi chạy xe và bật đèn thì điện tiêu thụ của bóng đèn là do máy phát cung cấp, không liên quan đến acquy cơ mà. Chỉ khi bác bật đèn mà tắt máy thì acquy mới bị tiêu hao cho đèn mà thôi.

Hạng B2
11/4/05
347
1
16
Hanoi - Vietnam

Tôi mắc thẳng đèn vào ắc quy qua 1 con role. Con role này điều khiển bằng diện của đèn đỗ ( công tắc đèn nấc thứ nhất ) Chắc như thế không nhầm dây mát đâu. Chỉ có cái là khi chạy đêm mà bật đến đèn pha thì tất cả đều sáng. Như vậy mới tốn ắc quy. Bây giờ có khi phải đấu thêm công tắc vào cabin để khi nào cần thì mới bật.

Hạng D
18/7/04
2.265
17
0
54

Bác Dodge kiếm đèn máy bay ỏ đâu vậy? Em làm ở sở tàu bay nên biết cái bóng đường kính 12cm là điện áp 127v đấy chứ, làm sao mà lắp cho xe được? Còn bác nào mà thích chơi độc để em kiếm cho quả choá máy bay đường kính 25 cm, chế bóng vào thì trông khủng lắm.

Riêng bóng lùi của B767 xài 12V mới hay chứ....hehhe:D:D

Mới phát hiện có loại bóng 100W/12V nữa.......đã thử thấy sáng hơn bóng Halogen H3 60W nhiều, có điều cái bóng của nợ này không có sẵn chóa, lại là loại dùng khe cắm dẹp nên chắc phải chế biến 1 hồi cái đã:D:D:D Chơi 1 cặp này làm đèn gầm thì vừa đẹp, không còn sợ hao bình như cặp 250Wx2 nữa.....hehhe

Hạng B2
11/4/05
347
1
16
Hanoi - Vietnam

Trích đoạn: pigeon

Riêng bóng lùi của B767 xài 12V mới hay chứ....hehhe:D:D

Mới phát hiện có loại bóng 100W/12V nữa.......đã thử thấy sáng hơn bóng Halogen H3 60W nhiều, có điều cái bóng của nợ này không có sẵn chóa, lại là loại dùng khe cắm dẹp nên chắc phải chế biến 1 hồi cái đã:D:D:D Chơi 1 cặp này làm đèn gầm thì vừa đẹp, không còn sợ hao bình như cặp 250Wx2 nữa.....hehhe
@ pigeon: Máy bay của bác chạy lùi được à?. Em chỉ thấy máy bay nó lùi khi xe kéo dắt nó đẩy thôi, chưa tùng thấy nó tự lùi được.

Hạng D
18/7/04
2.265
17
0
54

Đúng là không phải đèn de mà chính xác là đèn chiếu lên lô gô ở cái đuôi[8D][8D] Còn B767 có lùi được đấy nhé....chẳng qua người ta ít xài thôi:D:D

Last edited by a moderator: