Thảo Luận Chung Đèn pha xe Atilla

Tập Lái
12/7/06
19
0
0
Đi trên đường gặp mấy tình huống thế này mình giải quyết thế nào vậy các bạn
- Đường nhỏ xíu, đằng xa có 1 chiếc Atilla chạy ngược chiều, để đèn pha làm mình xây xẩm cả mặt mày. Nháy đèn pha/cốt thì nó không hiểu. Không lẽ nhắm mắt mà lái, xe qua rồi mà mình còn thấy tối thui, sợ đụng vô xe 2 bánh đi bên trong. Các bạn có bị trường hợp thế không? hay xe mình quá thấp? Cách xử lý trường hợp này như thế nào?
- Đi nửa đường tự nhiên thấy có 1 xe lao thẳng vô mình, hoảng hồn đạp thắng thì thấy nó đi ra xa. Nhìn kỹ lại thì đèn thắng nó màu trắng. Luật có quy định màu đèn xe không các bạn nhỉ, mình không rõ nên hỏi. Nếu có thì sao mấy xe này không bị phạt.

Last edited by a moderator:
Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill
RE: Đèn pha xe Atilla

Chiện thường ngày ở VN mà bác. Không chỉ ắc ti là, mà nhiều em 2 bánh khác cũng dzị. Đa số người chạy 2 bánh đều dzậy hết. Trừ những ai biết lái 4 bánh, sẽ ý tứ hơn khi chạy 2 bánh.
Mấy em 4WD cao nhòng, cũng bị lóa mắt như bác.
Còn Luật : tất cả đèn tín hiệu màu đỏ, chỉ được gắn phía sau các phương tiên tham gia giao thông đường bộ.
Từ Luật tới thực tế, cũng hơi bị...xa.
Sau đuôi xe Container - thường là doanh nghiệp vận tải của các quan - đều có pha chói mắt.
Pó tay :D

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83

Có vẽ như kinh nghiệm đi đêm của bác hơi ít.Mới gặp cái Attila mà bác đã bị tối thui thì gặp mấy cái Xê nông xê niếc làm sao thấy đường.Bác phải nhìn đường,trong vệt đèn của mình,dù vẫn biết có pha của nó.Bác phải nhá pha hơi lâu 1 chút,nó cũng chói mắt mới hiểu ra vấn đề!Chú ý giảm tốc độ nhưng đừng để bị"ăn đèn"thì mới chạy đêm ngon được!!!

Tập Lái
12/7/06
19
0
0

Trích đoạn: Mr.Thiet

Có vẽ như kinh nghiệm đi đêm của bác hơi ít.Mới gặp cái Attila mà bác đã bị tối thui thì gặp mấy cái Xê nông xê niếc làm sao thấy đường.Bác phải nhìn đường,trong vệt đèn của mình,dù vẫn biết có pha của nó.Bác phải nhá pha hơi lâu 1 chút,nó cũng chói mắt mới hiểu ra vấn đề!Chú ý giảm tốc độ nhưng đừng để bị"ăn đèn"thì mới chạy đêm ngon được!!!

Thú thật với bạn là mình chạy đêm rất ít, gần như không có kinh nghiệm. Chỉ cú cái xe Atilla là nó cứ pha vô mặt mình mà mình nháy pha cốt rớt cả tay. Lách không được vì đường hẻm có chút xíu, bên cạnh lại là mấy cái xe 2 bánh.

O.S.P.D
18/11/06
2.005
25
38
Ha noi

xe nó có sáng cũng ko thể = 4b được, bác cứ bật cốt và nháy pha giữ nguyên thì tự khắc xe của mình sáng hơn xe nó, vì bóng của mình nó sáng cả 2 tóc pha và cốt thui.

VIP CARD MEMBER
8/1/06
292
0
16
41
Hà Nội

Bác bật nguyên cái pha chĩa lại nó, nó không bật xuống cốt mới là lạ đó. Nhưng mà nó tự bật xuống cốt hay nó húc vào đầu xe bác hoặc cái tường để pha cụp xuống cốt là em không có chắc đâu bác :D
Còn vụ đèn hậu sáng ngang đèn pha thì em bó tay ạ, chắc tại thằng đi xe đó không phân biệt được đâu là đầu, đâu là đ*'t nên mới chơi cái quả dở ông dở thằng như vậy, còn luật quy định là đèn đỏ gắn vào đ*'t ạ, *** nhìn thấy chú này chắc có bữa bia ngay

Hạng B2
3/3/07
219
0
0

cũng phải thông cảm thôi bác a....các bác đi 2B nhiều lúc ko để ý đến pha hay cốt đâu....cứ bật đèn là đi thôi....

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

2B cháy cốt còn pha vẫn chạy tốt...Có nhá mấy lần tùy bác, em chỉ có bằng A1 thôi, thấy pha bác chói em tự khắc chui chỗ khác thôi không thì em toi à.:D

Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn

Tui bị hoài, cũng chẳng thèm buồn nữa. Không những Attila mà cả Dylan, SH cũng vô tư như vậy, nói xin lỗi chứ nhiều bác chạy xe (phần lớn là phụ nữ) đôi khi còn không biết pha cốt là cái gì nữa ấy chứ!!!:D

Hạng C
26/11/06
561
3
0

cái vụ để đèn trắng sau đít em mới ghét. bà mịa, sao ngu thế ko biết. nó thắng lại một cái là chói loà cả mắt người đi sau. nhất là mấy thằng chạy nouvo.