Luật Giao Thông Đèn pha

Hạng C
19/12/14
760
917
93
Lạ nhỉ?
Xe nào cũng phải có. 2b, 3b, 4b hay 10b cũng phải có.
Lỗi kỹ thuật rồi.
Em xác nhận là Suzuki Axelo chỉ có gạt 2 nấc là mở đèn và không mở đèn thôi nhá, không có đèn sương mù. Ban đầu em cũng lạ, nhưng nghĩ chắc xe chế riêng cho thành phố không sương mù nên tiết kiệm chi phí.

Còn việc của bác chủ thớt thì chắc là mở nhầm đèn sương mù.
Thật ra bác chủ thớt cũng không phân biệt được cả pha và cos nữa kia vì câu hỏi rất là lạ.
Cho nên bị thổi phạt thì em suy đoán là đúng lỗi và không có gì lạ.
Chuyện sau khi thổi phạt thì không có ý kiến thêm, vì bác chủ thớt đã làm sai trình tự là xin cái biên bản theo tinh thần OSer anh em ta, và một phần cũng do bác chủ thớt là nữ sinh viên (trẻ người xinh đẹp) nên bị bắt nạt thôi.

• Like
Reactions: ntt61 and nta139
Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Em xác nhận là Suzuki Axelo chỉ có gạt 2 nấc là mở đèn và không mở đèn thôi nhá, không có đèn sương mù. Ban đầu em cũng lạ, nhưng nghĩ chắc xe chế riêng cho thành phố không sương mù nên tiết kiệm chi phí.

Còn việc của bác chủ thớt thì chắc là mở nhầm đèn sương mù.
Thật ra bác chủ thớt cũng không phân biệt được cả pha và cos nữa kia vì câu hỏi rất là lạ.
Cho nên bị thổi phạt thì em suy đoán là đúng lỗi và không có gì lạ.
Chuyện sau khi thổi phạt thì không có ý kiến thêm, vì bác chủ thớt đã làm sai trình tự là xin cái biên bản theo tinh thần OSer anh em ta, và một phần cũng do bác chủ thớt là nữ sinh viên (trẻ người xinh đẹp) nên bị bắt nạt thôi.
Mấy xe ko có dành cho mấy người chị thớt thì ok.

• Like
Reactions: nta139
Hạng D
7/3/07
2.225
54.506
113
Giờ xe 2b lắp ráp ở VN đa số có đèn sương mù đâu. Đèn đờ mi trang trí dạng như daylight của Airblade, Lead hoặc exciter chỉ để làm đẹp thôi. Bật dạng này đi ban đêm bị CA thổi thì đâu có oan vì nó đâu phải đèn chiếu sáng.

• Like
Reactions: nta139
Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Các tính năng của chiếc xe máy mình điều khiển ra đường nắm còn chưa hết thì nói gì đến nắm LGTĐB để đi cho đúng.
Mọi người nói tình trạng giao thông lộn xộn phần lớn là do xe máy cũng có lý của nó.

Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Các tính năng của chiếc xe máy mình điều khiển ra đường nắm còn chưa hết thì nói gì đến nắm LGTĐB để đi cho đúng.
Mọi người nói tình trạng giao thông lộn xộn phần lớn là do xe máy cũng có lý của nó.
Tội cho thằng CA bắt mà cũng biết nói bắt lỗi gì. Nói ra mà người vi phạm ko hiểu, cãi lại người thi hành công vụ, mà nó cũng ko biết giam xe.
Gặp police Mỹ là tèo nhé!

• Like
Reactions: nta139 and bacai
Hạng C
3/1/10
855
7.300
93
Xe 2B: Người sử dụng đèn chiếu xa trong đô thị, khu đông dân cư thì bị phạt từ 80.000 - 100.000 đồng theo quy định tại điểm e khoản 2 Điều 6 Nghị định 46/2016/NĐ-CP. Trong khi bác mở đèn cos là đúng thì lại bị xxx hù và lấy đúng mức này!? Do hầu hết người đi 2b gần như mù luật nên bắt đúng bắt sai gì cũng dính !

Không tin vào cái tai tồ luôn, trong khi đi buổi tối giờ muốn mù mắt vì pha xe máy (nhưng chưa bao giờ thấy xe máy nào bị phạt vì để pha) thì lại có ông bị phạt vì để đèn cos (đúng luật :D).

Đúng là không thể tin nổi :D

• Like
Reactions: bacai