Hạng D
20/11/07
4.570
465
83
53
mexehonmevo nói:
Nissan89 nói:
Lúc trước vợ già em thay 2 bóng đèn dze bằng 2 bóng led siêu sáng --> hiệu quả hơn em nghĩ rất nhiều (rất sáng, chẳng phải độ chế gì, giá cỡ 200k)
bác tự thay hay bác thay ở đâu ??? em tự mua về thay được không ???

Tự bác làm cũng được. Mua 2 led siêu sáng 3w (có sẵn chóa,dây nối, to bằng cỡ đồng xu 2k). Về nhà chỉ việc nối vào dây ở đuôi đèn dze, tháo bóng đèn dze ra cất, nhét bóng led vào hốc bóng đèn dze. Như vậy, khi nào bác cài số dze thì đèn led sáng. Chúc bác DIY thành công.
(p/s: nếu bác lười làm thì ghé qua bác Khắc Trung thực hiện phần DIY, làm ly cafe với bác ấy là xong)! Hehe

Hạng D
27/9/05
1.703
1.795
113
dat2003 nói:
nguoikhonglo nói:
nquynh nói:
Kinh nghiệm của em, Bác thay 2 đèn led biển số, gắn camera có hồng ngoại, chắc chắn Bác sẽ thấy rõ khi dze.
sao bác Diệu nói em là không có camera gắn biển số nào có hồng ngoại hết đó bác :(
Cam hồng ngoại thiếu gì bác!!!
theo như bác Diệu nói thì cam hồng ngoại chỉ có loại khoan cản thôi, còn loại gắn trên biển số thì k có loại nào có hồng ngoại

Hạng F
5/3/05
8.718
72.396
113
đây
hồng ngoại hay không ngó biết liền mà bác, hồng ngoại kiểu gì cũng lòi mấy con led ra...

loại không có led hồng ngoại thì hấu hết là loại nhạy sáng (chắc rồi, vì góc mở lớn nên khẩu độ rất lớn) de ban đêm chỉ cần có ánh đèn (như đèn đường, đèn nhà dân hắt ra, đèn de theo xe) là đủ để thấy hình de ngon lành

camera hồng ngoại loại có cảm biến (không bật led khi trời sáng) thì khá hơn, loại luôn bật led thì dở vì khi de giữa trưa nó mất thời gian cân bằng sáng lâu hơn (mới bật chói lòa, không thấy gì hết, vài giây sau mới chỉnh từ từ)

Hạng D
16/9/10
1.279
107
63
đèo Ngoạn Mục 0908640999
tuanle nói:
hồng ngoại hay không ngó biết liền mà bác, hồng ngoại kiểu gì cũng lòi mấy con led ra...

loại không có led hồng ngoại thì hấu hết là loại nhạy sáng (chắc rồi, vì góc mở lớn nên khẩu độ rất lớn) de ban đêm chỉ cần có ánh đèn (như đèn đường, đèn nhà dân hắt ra, đèn de theo xe) là đủ để thấy hình de ngon lành

camera hồng ngoại loại có cảm biến (không bật led khi trời sáng) thì khá hơn, loại luôn bật led thì dở vì khi de giữa trưa nó mất thời gian cân bằng sáng lâu hơn (mới bật chói lòa, không thấy gì hết, vài giây sau mới chỉnh từ từ)
sao loại của em gắn trên biển số, mà ban ngày khi cài de màn hình cũng chói loà rồi từ từ ró sáng rõ lại. vậy là có hồng ngoại hả bác ??? mà em kg thấy mấy cái bóng LED nó lòi ra ...

Hạng B1
19/8/10
53
0
0
33
Vietnam
Nissan89 nói:
mexehonmevo nói:
Nissan89 nói:
Lúc trước vợ già em thay 2 bóng đèn dze bằng 2 bóng led siêu sáng --> hiệu quả hơn em nghĩ rất nhiều (rất sáng, chẳng phải độ chế gì, giá cỡ 200k)
bác tự thay hay bác thay ở đâu ??? em tự mua về thay được không ???

Tự bác làm cũng được. Mua 2 led siêu sáng 3w (có sẵn chóa,dây nối, to bằng cỡ đồng xu 2k). Về nhà chỉ việc nối vào dây ở đuôi đèn dze, tháo bóng đèn dze ra cất, nhét bóng led vào hốc bóng đèn dze. Như vậy, khi nào bác cài số dze thì đèn led sáng. Chúc bác DIY thành công.
(p/s: nếu bác lười làm thì ghé qua bác Khắc Trung thực hiện phần DIY, làm ly cafe với bác ấy là xong)! Hehe
Cám ơn bác chia sẻ! Em đang đi hóng hớt nghe lóm đây...:)

Hạng F
5/3/05
8.718
72.396
113
đây
mexehonmevo nói:
sao loại của em gắn trên biển số, mà ban ngày khi cài de màn hình cũng chói loà rồi từ từ ró sáng rõ lại. vậy là có hồng ngoại hả bác ??? mà em kg thấy mấy cái bóng LED nó lòi ra ...
cái nào cũng phải auto adjust hết bác, chỉ là nhanh hay chậm thôi... như cái camera của em nó adjust ~ 1giây là nhìn rõ, có lẽ còn tùy vào giá tiền

Hạng D
11/8/09
2.853
177
63
tuanle nói:
mexehonmevo nói:
cái nào cũng phải auto adjust hết bác, chỉ là nhanh hay chậm thôi... như cái camera của em nó adjust ~ 1giây là nhìn rõ, có lẽ còn tùy vào giá tiền
Chuẩn

Hạng B2
2/5/11
499
0
0
:cool: e thấy nếu sáng wá thì nếu lúc de có thể gây chói mắt bác àh

Hạng D
16/9/10
1.279
107
63
đèo Ngoạn Mục 0908640999
khactrung nói:
Nếu camera của bác có hồng ngoại thì khỏi phải cần đèn sáng bác ạ , vì khi bác de có thể gây chói mắt cho người phía sau chạy lên lắm đó bác .
vậy chắc phải chế sao khi chổ vắng và tối- mình dùng remote bấm cái cạch là đèn LED sau sáng trưng - de thoải mái các bác nhỉ ...