Tập Lái
10/10/11
5
0
0
Các bác tiện đây cho em hỏi luôn, ốp gương chiếu hậu và gương chiếu hậu bên phụ giá bao nhiêu thế các bác.

Hạng B2
7/1/11
183
103
28
hdtoan nói:
Oxygen nói:
Hiện tại CTF và SGF đều có, các pác cứ vào gắn nhé. Giá tầm 2tr - 3tr VND/ cặp
Vậy mà em làm mắc hơn đó bác :(
Lý do: Hàng nhập Thái bị lũ lụt ảnh hưởng nguồn cung cấp??????!?!?!:mad::mad::mad:
Giá em báo là chỉ riêng cái đèn thôi, chưa có phần chụp trang trí lắp thêm bên ngoài. Hình như cái chụp đó giá cũng hơi cao đấy :)

Hạng C
28/4/09
825
37
48
40
Oxygen nói:
Lưu ý các pác lắp đèn sương mù cho FFi: Do thiết kế xe FFi sedan đã có bố trí công tắc, dây dẫn cho đèn sương mù nên các pác chỉ cần mua thêm đèn sương mù và đem vào chính hãng để lắp và khai báo đèn sương mù cho hộp GEM (hộp điều khiển các thiết bị điện). Tránh tình trạng ra ngoài đấu nguồn riêng hoặc đấu trực tiếp vào hệ thống điện của xe mà không khai báo, điều này có thể dẫn đến chết hộp GEM và mất tiền oan uổng.
Việc lắp khai báo thông tin đèn sương mù rất đơn giản nhưng chỉ có thể thực hiện trong đại lý của Ford (do có thiết bị) nên các pác có thể kết hợp với bảo dưỡng 1000km nhé.

Lưu ý rất quan trọng nên em copy lại để các bác chưa xem biết.

Hạng D
11/7/11
1.352
478
83
44
Oxygen nói:
hdtoan nói:
Oxygen nói:
Hiện tại CTF và SGF đều có, các pác cứ vào gắn nhé. Giá tầm 2tr - 3tr VND/ cặp
Vậy mà em làm mắc hơn đó bác :(
Lý do: Hàng nhập Thái bị lũ lụt ảnh hưởng nguồn cung cấp??????!?!?!:mad::mad::mad:
Giá em báo là chỉ riêng cái đèn thôi, chưa có phần chụp trang trí lắp thêm bên ngoài. Hình như cái chụp đó giá cũng hơi cao đấy :)
Thanks pac. Vay bay gio thi em da hieu.

O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona
khaidinh nói:
Western Ford Đà Lạt báo giá 3.4tr là hoàn chỉnh. Đủ 1k km em sẽ làm thử.
Làm phát rồi post hình lên anh em chiêm ngưỡng nha bác.

@all: lắp đèn ngoài cũng được nhưng đi dây điện RIÊNG cho đèn lại từ đầu, nếu không muốn làm hỏng Hộp điều Khiển GEM (General Electronic Module)
Cái gì cũng có giá của nó thôi.

Hạng B1
27/10/11
83
2
0
theo e thì bảo dưỡng 1000 km đầu thì cho gắn luôn 1 thể.
aheadvn nói:
Chào các bác,
Em moi mua con FFi sedan nhung không có đèn sương mù phía trước, nhờ các bác chỉ giúp lắp đèn ở đâu. Em ở TPHCM. cảm ơn các bác

Hạng D
11/7/11
1.352
478
83
44
Em gan o Saigon Ford Cao Thang roi, cuoi tuan ranh ra chup show cho cac bac. Noi chung la dep. (Sorry em go bang mobile nen tieng Viet ko co dau)

Tập Lái
25/10/11
30
0
6
59
Bac Oxy cho em hoi chut nhe : FFi 1.6 AT cua em khong thay co den canh bao day an toan. Nhu vay la do xe cua em co truc trac hay la do FFi khong thiet ke he thong nay ha bac. Cam on bac nhieu

Hạng B2
7/1/11
183
103
28
aheadvn nói:
Bac Oxy cho em hoi chut nhe : FFi 1.6 AT cua em khong thay co den canh bao day an toan. Nhu vay la do xe cua em co truc trac hay la do FFi khong thiet ke he thong nay ha bac. Cam on bac nhieu

Thông thường đèn cảnh báo đai an toàn sẽ báo cùng tín hiệu chuông báo thắt dây an toàn trong trường hợp lái xe và hành khách ngồi trước không thắt dây an toàn. Nếu sau 5 phút mà dây đai an toàn không được thắt thì tín hiệu cảnh báo sẽ tắt nhưng đèn cảnh báo vẫn sáng. Nếu chức năng trên xe pác không đúng như trên thì pác cho vào dịch vụ kiểm tra nhé.