Tập Lái
25/10/11
30
0
6
59
Chào các bác,
Em moi mua con FFi sedan nhung không có đèn sương mù phía trước, nhờ các bác chỉ giúp lắp đèn ở đâu. Em ở TPHCM. cảm ơn các bác

Hạng D
17/12/07
3.202
63
48
Cái nãy dễ mà bác. Ngoài khu An Dương Vương rất là nhiều hoặc bác ghế bác KhacTrung nè. Còn không bác đi bão dưỡng 1000k đầu thì sẵn lắp ở hãng luôn bác !

Tập Lái
25/10/11
30
0
6
59
cam on bac, e se ra khac trung, vi lan truoc di bao dung thi ford noi la kg co hang . Bac co biet gia bo den khoang bao nhieu kg bac

Hạng B2
7/1/11
183
103
28
Lưu ý các pác lắp đèn sương mù cho FFi: Do thiết kế xe FFi sedan đã có bố trí công tắc, dây dẫn cho đèn sương mù nên các pác chỉ cần mua thêm đèn sương mù và đem vào chính hãng để lắp và khai báo đèn sương mù cho hộp GEM (hộp điều khiển các thiết bị điện). Tránh tình trạng ra ngoài đấu nguồn riêng hoặc đấu trực tiếp vào hệ thống điện của xe mà không khai báo, điều này có thể dẫn đến chết hộp GEM và mất tiền oan uổng.
Việc lắp khai báo thông tin đèn sương mù rất đơn giản nhưng chỉ có thể thực hiện trong đại lý của Ford (do có thiết bị) nên các pác có thể kết hợp với bảo dưỡng 1000km nhé.

4P confirmed
Hạng D
19/3/11
1.445
12
38
Sài Gòn
www.bannhavang.com
Đúng là khi lắp đèn sương mù cho Fiesta Sedan thì chúng em cần phải Test lại nữa để đèn sáng ổn định.
Nếu nơi mà bác an tâm để gắn thì hỏi kỹ xem có đãm bảo an toàn không? chứ liên quan tới hệ thống điện lại sinh ra phiền phức khi gặp chuyện.

Hạng D
9/2/10
1.359
516
113
37
Oxygen nói:
Lưu ý các pác lắp đèn sương mù cho FFi: Do thiết kế xe FFi sedan đã có bố trí công tắc, dây dẫn cho đèn sương mù nên các pác chỉ cần mua thêm đèn sương mù và đem vào chính hãng để lắp và khai báo đèn sương mù cho hộp GEM (hộp điều khiển các thiết bị điện). Tránh tình trạng ra ngoài đấu nguồn riêng hoặc đấu trực tiếp vào hệ thống điện của xe mà không khai báo, điều này có thể dẫn đến chết hộp GEM và mất tiền oan uổng.
Việc lắp khai báo thông tin đèn sương mù rất đơn giản nhưng chỉ có thể thực hiện trong đại lý của Ford (do có thiết bị) nên các pác có thể kết hợp với bảo dưỡng 1000km nhé.
Theo em thì cái này chả cần phải độ gì cao cả, nên theo cách hướng dẫn của bác oxygen :)

Tập Lái
25/10/11
30
0
6
59
nghe Bac oxygen noi thi tot nhat la vao ford de lap phai kg cac bac ? co dieu la ford lai kg co den de lap moi chan chu

Tập Lái
25/10/11
30
0
6
59
em moi mua FFi thang 6/2011 ne bac, con FFi 1.6 sedan do bac, phia truoc hien nay chi la .... 02 cuc nhua thoi
Sao Ford kg lap luon den luc ban cho tien bac nhi , chan that

Last edited by a moderator: