Hạng B1
18/7/04
60
1
8
52
Tôi vừa lấy chiến Kia Pride 97, chạy buổi tối thấy đèn mờ quá phải sử dụng đèn pha.
Xin hỏi quý vị có cách nào để cho sáng không? nếu thay thì giá bao nhiêu và nên thay ở gara nào?

Hạng B1
24/3/05
76
0
0
RE: Đèn xe mờ làm sao

Xe mình truoc đay cũng bị vậy không biết làm sao nghe nói là quấn thêm mobin gì đó làm đèn sáng hơn, mình định gắn đèn Halogen bán ngoài thị trường cho ánh sáng trắng nhưng không biết có bị cấm không.

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam

Trước hết bác phải xác định xem tại sao nó mờ?
1. Nếu do choá đèn quá cũ thì thay mới thôi, đồ KIA nhìu và giá cũng hợp lý bác ạ.
2. Nếu do bóng đèn yếu quá thì xem lại hệ thống điện đóm của xe, cụ thể là có thể mắc thêm 1 Relay riêng cho đèn để bóng sáng đúng công suất thiết kế.
@ caoluancj : xe hơi làm sao mà quấn thêm dây vô Bô bin hả bác?:D

Hạng B2
30/7/04
412
24
18
Sài Gòn

Trích đoạn: Phuong Ngoc

he he mua 1 cặp bóng khác 850k hết liền

@Phương Ngọc

Trị bệnh thì phải trị từ gốc chứ, bác thay cái "ngọn" không dây nhợ từa lưa thì cũng bằng thừa.

Theo lời bác sỹ Auto (bác này có lương tâm, cứ yên tâm) đi, trước hết kiểm tra dây, gắn 2 cái relay cho pha/cốt. Đi dây mát cho đèn lấy dây lớn, càng ngắn càng tốt, điểm tiếp mát phải sạch (chà nhám, sao đó trế silicon lên để hạn chế tiếp xúc với nước) => điều này cải thiện khoảng 10% độ sáng đó (tui làm rồi). Sau đó hãy tính đến chuyện thay bóng (bóng xịn nhé nhãn hiệu đàng hoàn, còn bóng chợ trời thì chẵng ai bảo đảm đâu)

Hy vọng vợ bác sớm sáng mắt ra.

Hạng F
14/9/04
9.900
26.956
113
Q3

KT ht điện đèn bằng VOM xem có chênh lệch nhiều ở + và - của accu không ..
Wurth Narva Trifa cái nèo cũng ok, miễn là ht điện tốt như BS và Mãi nói

Hạng B2
24/3/06
145
0
16
42

Các bác cho em hỏi, cái Chóa đèn của Pride B khoảng bi nhiêu và bán ở đâu ( Tp. HCM ) vậy ạ ? Xin chân thành cảm ơn các bác