Hạng B2
6/4/05
497
71
28
New Focus 2.0 lắp đèn xenon, theo lý thuyết thì đèn xenon có độ sáng gần gấp 3 lần so với đèn halogen.

Tập Lái
18/9/12
23
28
13
Chào mọi người!
Các bác chạy xe New Focus có thấy đèn chiếu sáng của xe ko được sáng lắm phải không?
Em vào hãng hỏi thì người ta cũng thừa nhận là đèn xe New FC ko được sáng bằng các loại xe của Toyota hay Madaz. Họ còn nói nếu có thay bóng khác thì vẫn không cải thiện được độ sáng vì thiết kế chóa đèn của New FC nó như vậy, hic. Không biết có đúng vậy không????
Có bác nào chạy New FC mà thay đèn chưa, tư vấn em với????
Em cám ơn nhiều!!!
em thấy đủ sáng, kể cả đi trong tp. có thể mắt em tinh (cận lòi ra các bác ạ :D). có thể mỗi người có cái nhìn khác nhau, nhưng chắc chắn là đèn ANF sáng hơn AN M3 1.5. xe khác e không rõ :)

Hạng B2
24/10/15
258
92
28
46
M len gương cầu thấy tuyệt vời,nếu bạn thích bạn alo m cafe m cho bạn xem

Tập Lái
1/7/15
14
2
3
43
có thể là nó hơi tối, nhưng nếu phải bỏ tiền thay thì e ko làm, e thấy đủ dùng. :D

Tập Lái
6/1/16
22
4
3
38
www.auto.net.vn
Chào mọi người!
Các bác chạy xe New Focus có thấy đèn chiếu sáng của xe ko được sáng lắm phải không?
Em vào hãng hỏi thì người ta cũng thừa nhận là đèn xe New FC ko được sáng bằng các loại xe của Toyota hay Madaz. Họ còn nói nếu có thay bóng khác thì vẫn không cải thiện được độ sáng vì thiết kế chóa đèn của New FC nó như vậy, hic. Không biết có đúng vậy không????
Có bác nào chạy New FC mà thay đèn chưa, tư vấn em với????
Em cám ơn nhiều!!!
Ba mình đang đi forcus 2.0 so sánh ánh sáng với đèn I. Camry 2015 thì sáng hơn !
Bác có thể độ bi q5 để cải thiện ánh sáng hoặc đơn giản nhất là thay xenon osram philips tăng sáng là chuẩn !
Bảo hành 3 năm nên cụ an tâm bác nhé

Hạng B2
19/6/15
139
77
28
35
ANF 2.0 có bi sẵn và xài xenon theo xe là Osram tốt lắm rùi do là 1 phần kích thứơc bi nhỏ nên luồng sáng k lan toả đc rộng với lại đầu xe ANF thấp nên thấy k đc sáng nhưng chấp nhận đc nếu Bác nào dễ tính thì mua cây lục giác (size mấy quên rùi) canh chỉnh cao lên xíu là ok liền ah!
Mình tự làm ở nhà nên k có thiết bị canh như ở garage mình đậu trước vách tường canh nâng lên xuống sao cho khi chạy ra xa và chạy lại gần vách từơng mà vạch đèn vẫn ở 1 điểm trên vách tường là đèn đã cân ngang bằng !như vậy khi ra đường sẽ k chói các xe ở xa mà cũng k thấp tè dưới đường ( còn tuỳ nhu cầu môi trừơng các Bác sử dụng khác )
Đèn có chức năng auto nên canh chỉnh các Bác phải để ý trước lúc nâng đèn phải đề máy mở đèn lên chức năng " Auto " rùi mới vặn nâng đèn lên từ từ khi nào thấy ok thì k tắt đèn mà tắt máy luôn để khoãn 2'-3' đề máy lên lại là xe đã Auto lưu nhớ mức cơ bản là như vậy khi mở auto hay mở chức năng bình thường sẽ ở mức đó!
Kinh nghiệm mấy lần chỉnh đèn của mình như vậy còn Bác nào có cao kiến hơn thì góp ý nha!