Tập Lái
9/12/14
14
4
3
40
Ho Chi Minh City, Vietnam
Chào mọi người!
Các bác chạy xe New Focus có thấy đèn chiếu sáng của xe ko được sáng lắm phải không?
Em vào hãng hỏi thì người ta cũng thừa nhận là đèn xe New FC ko được sáng bằng các loại xe của Toyota hay Madaz. Họ còn nói nếu có thay bóng khác thì vẫn không cải thiện được độ sáng vì thiết kế chóa đèn của New FC nó như vậy, hic. Không biết có đúng vậy không????
Có bác nào chạy New FC mà thay đèn chưa, tư vấn em với????
Em cám ơn nhiều!!!

Hạng C
22/3/07
810
166
43
TP HCM
Em thấy là đủ sáng nếu là ANF 2.0. Cảm giác đấy một phần là do đèn nó cụp xuống khi gặp chướng ngại vật. Dĩ nhiên nó không thiết kế cho đi rừng rú hay những nơi quá tối nên em nghĩ vậy được rồi, cần gì thì mở thêm Pha chạy tạm.

• Like
Reactions: quang_dinh20002000
Tập Lái
9/12/14
14
4
3
40
Ho Chi Minh City, Vietnam
Em thấy là đủ sáng nếu là ANF 2.0. Cảm giác đấy một phần là do đèn nó cụp xuống khi gặp chướng ngại vật. Dĩ nhiên nó không thiết kế cho đi rừng rú hay những nơi quá tối nên em nghĩ vậy được rồi, cần gì thì mở thêm Pha chạy tạm.
Mình cũng đang chạy ANF 2.0 mà. Mình thấy chỉ đủ sáng khi đi rừng và những nơi trời rất tối thôi. Những lúc trời mưa nhỏ + trời tối, và những chỗ có đèn đường lờ mờ -> khó nhìn (so với đèn xe Toyota, Madaz....). Nhân viên của hãng cũng thừa nhận thế

Hạng B2
13/6/14
140
140
43
39
Đúng rồi cos yếu là đặc điểm của Focus mà...do bi thôi

Hạng B2
4/5/10
409
177
43
mấy hãng xe nhật (đặc biệt là Honda) sử dụng projector của mấy hãng nổi tiếng như Koito, Stanley nên rất sáng và đèn trong rất lâu (5-7 năm vẫn như mới), ngay cả mấy hãng xe Đức dùng của Hella.... đều ko bằng. Fc 2.0 dùng của hãng gì lạ lắm các bác ah, nghe ko dc tên tuổi như trên đâu.