Hạng B2
1/7/05
152
28
28
TP.HCM
RE: Đèn xe Odyssey tối quá! Nhờ các bác giúp cho

@Vunh 2005:Cảm ơn bác Hac_93 đã cung cấp các bức ảnh này,

Hôm nào vào SG Bác Nam phải khao 1 chầu . . . .ca phê OS nhé:D
Hôm trước vô gara có 2 bác hỏi thăm tui đều cho số phone của Bác ko biết bác có gả đước cặp nào chưa?

Ody confirmed
Hạng B2
8/8/06
169
0
16
Hà nội

Trích đoạn: vuhn2509

Bác tham khảo xe Previa này, cũng gần giống xe của bác

Đèn xe Odyssey tối quá! Nhờ các bác giúp cho
Em hơi lăn tăn 1 tí là nếu lắp đèn thế này có phải "mắc võng để canh" không ạ?

Hạng C
21/11/03
913
6
18
Hà Nội
Visit Site

Không như các loại đèn pha khác có 2 con ốc bắt đứng và nằm ngang (để chỉnh độ cao) đều lộ hẳn ra ngoài, loại đèn Ultima này có 1 con ốc bắt đèn rất to nằm chìm bên trong chân đèn, vì thế kẻ xấu muốn lấy thì phải có tay to như Lý Đức
để kéo bật cả phần vỏ xe ra, chứ không thể dùng cờ lê để tháo bên ngoài vỏ xe.

Còn nếu nó có đủ điều kiện (đỗ xe qua đêm ở chỗ vắng chẳng hạn) để luồn cờ lê vào trong thân xe để tháo con ốc này ra thì em cũng chịu, có lẽ phải mang võng ra thật.

Last edited by a moderator:
Hạng D
26/1/04
1.322
7
38
nowhere

Không như các loại đèn pha khác có 2 con ốc bắt đứng và nằm ngang (để chỉnh độ cao) đều lộ hẳn ra ngoài, loại đèn Ultima này có 1 con ốc bắt đèn rất to nằm chìm bên trong chân đèn, vì thế kẻ xấu muốn lấy thì phải có tay to như Lý Đức
hì hì. nếu là kẻ gian, kẻ gian chỉ cần vặn 2 con vít phía trên là nguyên cái chóa đèn "tóc gió thôi bay" :D chỉ còn lại mặt nhựa, cái chân đèn và con ốc Lý Đức thui :D. Nếu đổ keo vào 2 con vít thì dùng tuộc vít dẹp loại lớn nạy 1 phát cũng văng cái thanh nhựa bên trên hay văng lun cái chóa ra (cái của em em không dám test, hum nèo bác Nam có cái đèn cũ nào không xài em biểu diễn cho bác xem :D)

Hix hix. em đang sợ kẻ gian nạy cái Ultima 175 của em lém nhưng nếu đã gặp kẻ gian thì phải su cho nó 1 cái gì đó, chứ nó lấy không được cái này lại bẻ cái khác đáng giá hơn thì khổ (như lỗ tai chẳng hạn) :D

Hạng C
21/11/03
913
6
18
Hà Nội
Visit Site

Ừ nhỉ, em quên mất vụ 2 con ốc trên mặt đèn. Nếu đã đổ keo vào rồi mà nó cậy cả ốc thì ta chơi đinh rút như vụ biển số vậy. Nếu chưa yên tâm thì làm cái nẹp inox, câu điện 220V ra cho chắc cú
. Thêm nữa thì làm bộ báo động từ xa, hoặc làm bình hàn xì phụt lửa như xe của 007.
.

Hạng D
26/1/04
1.322
7
38
nowhere

kẻ xấu muốn lấy thì phải có tay to như Lý Đức

Còn nếu nó có đủ điều kiện (đỗ xe qua đêm ở chỗ vắng chẳng hạn) để luồn cờ lê vào trong thân xe để tháo con ốc này ra thì em cũng chịu, có lẽ phải mang võng ra thật.
í em là không phải chỉ có tay Lý Đức mới mở được cái đèn :D mà việc nạy đèn ra cực kì nhẹ nhàng và đơn giản.

Lúc đầu em cũng si nghĩ lăn tăn làm seo để cho kẻ gian nó không lấy được cái Ultima, nhưng sợ nghĩ nhiều mau già :D, nó lấy không được nó lấy vít wẹt vài đường còn đau hơn :D
Nếu xài đinh rút thì cũng như xài vít đổ keo thui. Do vỏ nhựa tương đối dẽo nên chỉ cần thọc cái tuộc vít dẹp, nạy văng cái nắp nhựa hay nạy văng lun cái chóa đèn chứ đâu cần vặn vít đâu. Mí cái này làm 20s là xong :D (có khi nhanh hơn nữa)

Nếu chưa yên tâm thì làm cái nẹp inox, câu điện 220V ra cho chắc cú
. Thêm nữa thì làm bộ báo động từ xa, hoặc làm bình hàn xì phụt lửa như xe của 007.
.
nếu đèn Narva có sẵn mí cái này lun thì hay quá các bác nhỉ :D

Last edited by a moderator:
Ody confirmed
Hạng B2
8/8/06
169
0
16
Hà nội

Ừ nhỉ, em quên mất vụ 2 con ốc trên mặt đèn. Nếu đã đổ keo vào rồi mà nó cậy cả ốc thì ta chơi đinh rút như vụ biển số vậy. Nếu chưa yên tâm thì làm cái nẹp inox, câu điện 220V ra cho chắc cú
.
Hay là có thể khoét bađờxốc ra cho đèn thụt vào trong được không nhỉ? Hoặc là thay vào vị trí đèn gầm?
Có chế được thế không ạ?

Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN

các bác cứ lo cho cái đèn :D, em vặt cặp kính chiếu hậu xem cái nào có giá hơn đê ;)