O.S.P.D
18/9/03
763
29
28
51
nơi vừa được thả
Nếu bác muốn gắn cả pha lẫn cốt thì mua 2 bộ mỗi bộ gồm 2 bulbs + 2 Ballasts + 2 Igniter, vì M6 dùng H1 nên khg gắn Bi-non được (H4) --> như vậy cũng khoảng hơn 1000USD - theo mình thì khg nên gắn cho đèn pha!!! việc bác gắn chung 4 bóng trên 1 cặp Ballast theo mình là khg được vì mỗi bóng được điều khiển bởi 1 Ballast 2 bóng 2 Ballast --> 4 bóng 4 Ballasts:D[8D]

Hạng B2
22/11/03
155
0
0
Vietnam
Hi..hi... nếu thế thì phải chơi cả 2 bộ rồi, lục tốn quá[xx(][xx(]. Nhưng tại sao lại không nên gắn cho đèn pha hả bác? Em nghĩ như thế thì ánh sáng sẽ chiếu xa hơn, do đó khi đi đêm mình sẽ nhìn được ở khoảng cách xa hơn chứ.

Hôm nào bác Thdwin chụp hình cái xenon của bác cho em xem với nhé, em muốn xem là khi mình lắp vào đèn cốt thì nó chiếu xa đến đâu.

O.S.P.D
13/2/04
1.555
211
63
Hôm qua
To Bác Mazda 6: Ở trong nam người ta hầu như không bao giờ đi đèn pha.Đèn pha chỉ dùng để nháy lúc xin đường hoặc trong lúc thật cần thiết muốn nhìn tầm xa trong vài giây mà thôi.
Trừ khi bác muốn bị chửi khắp nơi hoặc răng bị cạp đất.:p
Ngoài bắc thì cứ hiên ngang Pha vô tư,khi nào thằng nào chói mắt quá thì nháy đèn xin ta bật đèn cốt.Cho cốt hay không là quyền của mình.-----> chuối!
Vì vậy trong nam không cần lắp Xenon vào Pha cho lục tốn.[^]

Hạng B2
22/11/03
155
0
0
Vietnam
Đúng là mỗi nơi một khác nhỉ. Ngoài này lắm thằng ngang lắm, mình xin nó hạ cốt nó không hạ, đã thế ông cũng bật pha lên xem thằng nào sáng hơn thằng nào. :D
Nhưng đi trời tối trên quốc lộ mà không có đèn pha thì chỉ có nước bò ra đường thôi bác ơi, bật cốt mà đi nhanh thì nhiều tình huống không xử lý kịp. Một lần vì không bật pha mà tý nữa là em cho một chú xe đạp bay lên bầu trời của quốc lộ 1. :p:p
Không biết đèn cốt xe khác thì thế nào, chứ đèn cốt của M6 nó có ranh giới rõ ràng giữa phần đường được chiếu sáng và phần đường không được chiếu sáng, khoảng sáng này chỉ khoảng 50m phía trước mũi xe. Bác thdwin làm chứng cho em cái vụ này nhé :D.

To bác thdwin: sau khi lắp xenon, cái lằn ranh giới sáng tối của đèn cốt có còn không?

O.S.P.D
18/9/03
763
29
28
51
nơi vừa được thả
To: Mazda6 - sau khi gắn Xenon thì vẫn còn nguyên lằn ranh giới này bác ah..tuy nhiên sau khi gắn thì người ta cũng cân chỉnh lại đèn..về đèn M6 thì trước khi tui gắn Xenon thì cũng đã từng xém tung 2 em xe đạp ở Bình Dương + mắt tui thì yếu nữa (nhg chưa bao giờ đeo kính vì sợ 4 mắt - sorry bác WM nhé [8D][8D]) - sau khi gắn thì tui cũng đem xe đi Test lại ở Bình Dương..giờ thì yên tâm rồi:D:D nhưng để khách quan thì chắc bữa nào rủ lại bác HAQT đi VT 1 chuyến...

Tập Lái
29/9/04
12
0
0
RE: Đèn Xenon: Tìm hiểu sơ sơ

TO Bác thdwin,

Bác làm ơn chỉ giúp địa chỉ chố nào lắp đèn xenon cho xe M6, Tôi cũng đang rất muốn lắp một bộ. Đề nghị bác hướng dẫn cụ thể hơn nữa cho tôi biết với ( Địa chỉ gara lắp, tên loại đèn HID cụ thể và giá bao nhiêu )

Xin cảm ơn bác nhiều

Trích đoạn: thdwin

Chia sẻ với các bác cách gắn đèn Xe-non cho xem Mazda6 http://hidforum.com/diy/mazda6.php

Tập Lái
29/9/04
12
0
0

Bác đã lắp đèn xenon cho xe của bác chưa? Nếu lắp rồi xin chỉ giúp . Tôi cũng đang rất muốn lắp nhưng không biết lắp ở đâu. Xin cảm ơn nhiều

PMC
Lơ Xe
12/1/04
2.381
168
63
Xa Cảng Miền Tây

Quéo cằm bác Tony Hùng nhé :)

Bác chịu khó gọi cho bác thdwin đi, bác ấy không online thường đâu.

Chúc thành công.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
29/9/04
12
0
0

Cảm ơn bác PMC nhiều, Tôi sẽ contact với bác thdwin ngay

O.S.P.D
18/9/03
763
29
28
51
nơi vừa được thả

sorry để bác chờ lâu...hiện xe tui đã gắn đèn Xe-non rồi hiệu Hella, loại bóng H1 - 8000K.

Bộ bóng này tui đặt mua trên mang: www.proxenon.com rồi gửi về VN, tổng thiệt hại khoảng 800USD - sau khi nhận hàng thì đem xe đến VMC gắn, tiền công 300.000VND