Hạng C
18/9/12
601
364
63
Tp Hcm
Riêng đèo Tà Pứa: Đèo ngắn, dốc khoảng 3-4 cua chữ U liên tiếp, nhiều ổ trâu chạy phải né bánh. E chạy sedan lên xuống bình thường, nhớ quan sát mặt đường và gương cầu ở mấy khúc cua.
Đường đi từ cua Heo Long Khánh đến Xuân Lộc 50-60kmH, đường nhỏ nhưng ok, 2 xe né thoải mái.
Đường Bình Thuận đến chân đèo Tà Pưa tốt, ít trạm xxx, tốc độ 60-80, đường đẹp, có chỗ dừng nghỉ, có thể nghỉ ăn uống đoạn Võ Xu. Có 1 cầu đang sửa, từng xe một qua, không nối đuôi.
Hết đoạn đèo Tà Pứa giáp Lâm Đồng qua 5-6 cầu gì đó, đường nhám, vùng bà con đồng bào sanh sống nên cẩn thận người đi bộ và xe máy. Qua hết đoạn này là ngay chân đèo Bảo Lộc.
Lợi thế cung này là ko thu phí và chưa thấy chim mồi. Ít trạm xxx. Một số cầu yếu nên hạn chế được xe tải nặng. Nhược điểm là xa hơn một chút (ko đáng kể) và dính đoạn đèo Tà Pứa hơi khó đi.

View attachment 1912876
Cực kỳ chi tiết, tks!

Hạng B2
21/3/13
269
331
63
Chac Ca Dao
Up date đến các bác.
Em vừa đi về cuối tuần qua, đường đèo Tà Pứa vẫn xấu và hư nhiều hơn (phía Bình Thuận), sau khi qua đèo thì gặp khúc đường phía tỉnh Lâm Đồng đang sửa nên xấu và rất dơ. Hiện tại các bác xe nhỏ không nên đi vì nếu gặp trời mưa sẽ khó đi :(:( và khi về thì rửa xe cực lắm :):).
Em hay đi đường này nên sẽ cập nhật khi nào đường tốt lại nhé.
P/S: Em còn bị xẹp bánh xe do cán phải đá, trời mưa mà phải thay bánh dự phòng cho con bán tải đúng là oải thiệt.

Hạng F
1/8/12
5.715
5.733
113
TP HCM
Up date đến các bác.
Em vừa đi về cuối tuần qua, đường đèo Tà Pứa vẫn xấu và hư nhiều hơn (phía Bình Thuận), sau khi qua đèo thì gặp khúc đường phía tỉnh Lâm Đồng đang sửa nên xấu và rất dơ. Hiện tại các bác xe nhỏ không nên đi vì nếu gặp trời mưa sẽ khó đi :(:( và khi về thì rửa xe cực lắm :):).
Em hay đi đường này nên sẽ cập nhật khi nào đường tốt lại nhé.
P/S: Em còn bị xẹp bánh xe do cán phải đá, trời mưa mà phải thay bánh dự phòng cho con bán tải đúng là oải thiệt.
Bác đi bán tải mà còn khóc tụi em Sedan, CUV thì có nước khóc thét. Thanks Bác đã cập nhật.

Hạng C
19/5/17
558
36.292
93
Bác đi bán tải mà còn khóc tụi em Sedan, CUV thì có nước khóc thét. Thanks Bác đã cập nhật.
Em định đi đường này mà nghe bác nói thôi đi QL20, con sedan qua đó chắc bịnh luôn

• Like
Reactions: ttqui2005
Tập Lái
15/7/19
16
36
13
41
Bác nào định đi đường này nên cân nhắc lại
  1. đường 713 tải đi nhiều, nên đường dặm vá nhiều
  2. đèo tà pứa hư hỏng nặng hơn trước, trước đèo phía bình thuận nhiều ổ voi
  3. địa phận lâm đồng đang làm đường khúc gần ra quốc lộ 20 nên bùn khi mưa, bụi khi nắng

Hạng B2
31/8/17
141
49
28
38
Mình con cung đường nào khác từ Saigon đi ĐL không mọi người? Mọi người cho em tham khảo cung Saigon - Đèo Ngoạn Mục - ĐL với.

Hạng F
18/2/13
5.654
13.861
113
Saigon & Dalat
Mình con cung đường nào khác từ Saigon đi ĐL không mọi người? Mọi người cho em tham khảo cung Saigon - Đèo Ngoạn Mục - ĐL với.
Nếu dư thời gian và không ngại đường xa, sáng sớm bác chạy QL1A, ra khỏi Phan Thiết đường 2 làn ô tô có lươn cứng chạy sướng, dừng ăn trưa cơm gà Phan Rang, xong theo QL27 lên đèo Ngoạn Mục, đến thị trấn D'Ran rẽ phải theo QL20 cũ vào Dalat. Đường đẹp, cảnh đẹp, nhưng xa quá nên ít ai chọn tuyến này trừ phi kết hợp nghỉ dưỡng ở biển.

• Like
Reactions: zinmax and tonyhao
Hạng B2
31/8/17
141
49
28
38
Nếu dư thời gian và không ngại đường xa, sáng sớm bác chạy QL1A, ra khỏi Phan Thiết đường 2 làn ô tô có lươn cứng chạy sướng, dừng ăn trưa cơm gà Phan Rang, xong theo QL27 lên đèo Ngoạn Mục, đến thị trấn D'Ran rẽ phải theo QL20 cũ vào Dalat. Đường đẹp, cảnh đẹp, nhưng xa quá nên ít ai chọn tuyến này trừ phi kết hợp nghỉ dưỡng ở biển.
Như vậy thì xa thiệt luôn đó bác, bác cho em hỏi đường Saigon -Gia Nghĩa - Di Linh - ĐL đẹp
không ạ? Đường nay em xem trên gg map là 410km

Hạng D
4/9/13
1.284
1.119
133
Như vậy thì xa thiệt luôn đó bác, bác cho em hỏi đường Saigon -Gia Nghĩa - Di Linh - ĐL đẹp
Tháng rồi bạn mình đi Tà đùng từ Gia Nghĩa qua Di Linh lên Đà Lạt nói là đường đẹp, cảnh đẹp. Nếu có thời gian trải nghiệm cung này hay đó Bác!
Thêm nữa, từ Bảo Lộc bác đi QL27 ghé lên Thác voi, Cam Ly rồi về Đà Lạt... Tết tây vừa rồi có Bác đi cung này báo là đường ok.

Hạng F
18/2/13
5.654
13.861
113
Saigon & Dalat
nhờ bác @Carrier mới về cung đường này tối qua
"Tổng kết hành trình: DL-Di Linh-Gia Nghĩa-SG.
Xuất phát DL lúc 10h10, đến Di Linh: 12h trưa
Xuất phát từ Di Linh 14h10 sau khi ăn trưa và chia tay anh OSTonda Hải và OSkts. quang
Đến Tà Đùng 16h10 cafe đến 16h50
Đến Gia Nghĩa lúc 17h50 ăn tối Sơn Mã
Lên đường vào lúc 19h từ GN, 11h45 tới nhà. Dừng cafe Bù Đăng 30p
Tổng thời gian: 13h35p - trong đó thời gian nghỉ ăn uống: 4h20p. Một hành trình DL kỷ lục!"

• Like
Reactions: phamhoanggiang