Hạng B1
15/3/11
83
8
8
Tuần tới em định đi cung đường này từ Đà Lạt về SG mà dạo 1 vòng google các kiểu đều nói có 1 đoạn chừng 10km đường rất xấu nên định hỏi xem có bác nào vừa mới đi đường này không thì xin cập nhật dùm em với.

Hạng C
5/3/13
559
1.103
93
Tuần tới em định đi cung đường này từ Đà Lạt về SG mà dạo 1 vòng google các kiểu đều nói có 1 đoạn chừng 10km đường rất xấu nên định hỏi xem có bác nào vừa mới đi đường này không thì xin cập nhật dùm em với.
Làm gì mà rất xấu, có 3.4 cái ổ voi dưới chân đèo thôi. bò 1 chút, mất khoảng 5 phút. Hôm tuần trước mình đi có 2 bác Kia buổi sáng chạy phà phà....

Tập Lái
6/6/19
28
27
16
43
Làm gì mà rất xấu, có 3.4 cái ổ voi dưới chân đèo thôi. bò 1 chút, mất khoảng 5 phút. Hôm tuần trước mình đi có 2 bác Kia buổi sáng chạy phà phà....
Xin cảm ơn. Hóng ké, định 2 tuần nữa đi 1 chuyến.

Tập Lái
21/11/17
33
41
18
43
Mình cũng ngán ql20 lắm. Sợ nhất là gặp chim mồi. Đương đèo tà pứa vừa đi vừa thư giản k phải căng mắt ra canh biển báo, xxx, ... nói chung là đở cằn thẳng hơn.

Hạng C
13/10/09
664
302
63

Vô tư đi Bác, e đi gầm cao, cháu e đi morning chạy theo sau phang phà phà. Đoạn cua xe 2b đang chạy cát kia là ổ trâu đó, nhưng morning nó qua vô 4 luôn theo sát xe e nên bác gầm cao hay thấp cứ yên tâm. Đèo có mấy cua tay áo đều bị nhu vậy nhưng ko vđ gì hết.

Attachments

• Like
Reactions: huycl2507
Hạng D
4/7/13
1.555
6.195
133
Sài Gòn
Em mới Đà Lạt về hôm qua (chiều Chủ Nhật), QL20 đông như quân Nguyên. Nếu chỉ một vài ổ trâu ở đèo Tà Pứa thì đi đường này ngon hơn.

Hạng B1
26/7/17
95
43
28
45
Riêng đèo Tà Pứa: Đèo ngắn, dốc khoảng 3-4 cua chữ U liên tiếp, nhiều ổ trâu chạy phải né bánh. E chạy sedan lên xuống bình thường, nhớ quan sát mặt đường và gương cầu ở mấy khúc cua.
Đường đi từ cua Heo Long Khánh đến Xuân Lộc 50-60kmH, đường nhỏ nhưng ok, 2 xe né thoải mái.
Đường Bình Thuận đến chân đèo Tà Pưa tốt, ít trạm xxx, tốc độ 60-80, đường đẹp, có chỗ dừng nghỉ, có thể nghỉ ăn uống đoạn Võ Xu. Có 1 cầu đang sửa, từng xe một qua, không nối đuôi.
Hết đoạn đèo Tà Pứa giáp Lâm Đồng qua 5-6 cầu gì đó, đường nhám, vùng bà con đồng bào sanh sống nên cẩn thận người đi bộ và xe máy. Qua hết đoạn này là ngay chân đèo Bảo Lộc.
Lợi thế cung này là ko thu phí và chưa thấy chim mồi. Ít trạm xxx. Một số cầu yếu nên hạn chế được xe tải nặng. Nhược điểm là xa hơn một chút (ko đáng kể) và dính đoạn đèo Tà Pứa hơi khó đi.

View attachment 1912876
Bác tư vấn có tâm ghê. Em định tư vấn mà thấy bác nói rồi và biết nhiều hơn cả em nên thôi.

Hạng C
4/6/13
682
1.028
93
Đi ô tô hay xe máy, nếu đi ô tô khả năng bị cướp ít hơn. Lưu ý là đoạn giáp ranh Lâm Đồng và Bình Thuận đi qua vùng đồng bào sanh sống, cẩn thận thanh niên trẻ nhỏ đi ngoài đường.

Hạng C
23/1/06
618
20.382
93
51
Em đi Đà Lạt từ Biên Hòa toàn đi từ khuya (khoảng 23:00) hoặc rạng sáng (01:00) nên em toàn đi QL20. Mỗi chuyến đi, lịch trình toàn xuất phát từ đường Đồng Khởi - Amata lên Đèo Bảo Lộc ghé Đức Mẹ Suối Bình An (đọc Kinh cầu bình an cho chuyến đi, sau đó nghỉ khoảng 15 phút, ăn sáng hoặc khuya trên xe vì vợ em luôn chuẩn bị mọi thứ rất chu đáo mỗi khi đi xa hoặc ra khỏi nhà) sau đó đi KDL Damri cho tụi nhóc chơi xe trượt 2 vòng rồi lại đi tiếp lên Đà Lạt. Chuyến về thì sau bữa trưa khoảng 13:00 ~ 14:00 là đi về và cũng chỉ ghé duy nhất Đức Mẹ Suối Bình An xong là về thẳng nhà.

Em chủa đi thử cung nào khác cả

• Like
Reactions: huycl2507