Tập Lái
13/3/16
8
7
3
36
cuộc thi mình thấy không thực tế, vì ngừoi chạy bình thường ai chạy kiểu này, thay vì tổ chức trải nghiệm xe tốt hơn

Hạng B2
6/1/16
157
53
28
Lấy xe trước kéo xe sau, xe sau không tốn 1 giọt xăng đi được 1000km :)

Hạng D
13/4/15
1.864
3.376
113
Em đi SG-ĐL-SG về chạy chưa hết bình xăng xe Cruze LS nè, tính theo đồng hồ TB có 6.2 lít gì à, còn tính tay là 6 lít, mà thằng này có tiếng xác nặng ăn xăng, gặp em chạy vượt tùm lum hết, khôngrón rén gì hết, có cái lên tới chân đèo Prenn là tắt máy lạnh rồi.Trong khi mấy con Jazz và CRV này dung tích cũng nhiêu đó mà máy mới, cvt đổ đèo nhiều hơn leo thì chắc chắn đạt được rồi.

Hạng D
23/2/09
1.380
8.170
128
Đọc bài này, em nhớ cách đây ~ 20 năm, Isuzu Hi Lander gì gì đó lên báo QC đi SG- VT tốn đâu đó 2 hay 4 lít dầu. Từ đó đến giờ em không bao giờ ngó tới Isuzu dù là 7c hay tải hay bán tải.

Honda cũng định đi theo vết xe đổ này chắc? Tiết kiệm làm gì mấy lít xăng mà QC ba cái vớ vẩn này. Có chiếc Toy Innova hay Fortuner nào QC đi 100 cây bao nhiêu lít đâu mà cũng bán chạy ầm ầm (em anti Toy Việt Nam nha). Trừ khi xe quá hao xăng thì không nói.

Mà cái gì cũng có giá của nó, em ham xe hao xăng mà không có tiền mua (Land Cruiser).

đồng quan điểm với a!
:)

Hạng D
23/2/09
1.380
8.170
128
Các thánh này đi đường không mở máy lạnh, xuống dốc tắt máy, qua ổ gà ... nhổng mông lên nên mới được số đo này, hehehe

xe trợ lực điện=> xuống dốc tắt máy?? nó chạy ko a???
Bác chủ thớt mà đọc lời này chắc giận a luôn đó!

7/9/16
1.028
2.631
113
33
Đây là thi thôi chứ thề e không bao giờ chạy dc tiết kiệm chứ nói chi đi thi thế này, e chạy xe 1 cách bình thường nhất, đường trống chạy nhanh đường đông chạy chậm (nhưng không thốc gaz mạnh rồi đạp phanh gấp). Chạy xe mà rón rén thì thôi e đi bộ cho thư giãn, chứ áp lực quá :)))))). Hên dc cái e chạy xe cho sếp chưa bao giờ phải lo lắng chuyện xăng cộ, vì e không có gian lận xăng dầu! Nên chạy rất thoải mái, hết thì đổ, đổ nhiu sếp trả lại, chẳng phải đau đầu chuyện chạy ít chạy nhiều, để tâm trí đó mình lo canh đường và canh ninja khỏi đụng xe mình là dc rồi

Hạng B2
19/11/17
132
94
28
49
Thi thôi mà.
mình chạy crv ở Đà lạt dc hơn 4000km, đi nha trang 2 lần, trung bình vẫn phải 9 lit.
còn muốn tiết kiệm thì dream 1,8lit/100km kakaka

• Like
Reactions: Quocdp
Hạng D
25/12/12
1.607
631
113
Lựa đường đi xuống dốc rồi đi khoe tiết kiệm. Có ngon thì tổ chức thi cùng tuyến đường vời các xe khác coi sao. Xạo xạo