Hạng C
20/7/08
550
139
43
Sẵn thớt này mình ké luôn. Dịp tết ta 2024 này, mình sẽ làm 1 trip từ Munich - Zurich - Paris - Amsterdam - Munich trong 6 ngày. Nhờ bác @Osin và các bác tư vấn cung đường nào đẹp.
Mình định ở Zurich 1 đêm, 2 Paris 2 đêm, Amsterdam 2 đêm.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: khoaitaySG
Hạng F
29/10/16
11.593
22.262
113
Pháp
Nên đi thiệt là đi ..lái thật
Bạn đến EU phi trường nào .. điểm đến và điểm đi ..
Giờ đi và giờ bay đến và đi .... Hết

Hạng F
29/10/16
11.593
22.262
113
Pháp
đi kiểu tốc hành đấy mệt lắm

Munich - Zurich - Paris - Amsterdam

Em đưa ra bản thời gian lái giửa các thành phố

Munich-Zurich từ 3-4 H
Zurich-Paris 6H
Paris Amsterdam 5H
Amsterdam Munich 9-10H
Zurich-Amsterdam 1H
Paris-Munich 7-8H
Paris Zurich 6-7H

Bác làm sao đi đến cở trưa là tốt, tuyệt đối tránh chiều hay sáng sớm (giờ cao điểm)
Paris nên đến cở sáng sớm hay trưa vào WE thì lý tưỡng
Amsterdam đi chơi tối thì khá đẹp
Các thành phố khác ở Đức thì WE buồn hơn .

Do đó tùy bác xuống máy bay ở đâu, giờ đến , và giờ bay về thì dể tính hơn

Thời gian nầy đang khá lạnh ... coi chừng nha

PS : Nếu bác đến Paris vào WE thì mình có thể gặp lai rai ...nhớ cài whatsapp để liên lạc, và qua PM. Nhớ mua số ĐT quốc tế chừng 50Go là OK với gói EU ...,
Vừa dùng để lái xe vừa nói chuyện lung tung với chia sẽ internet cho người trong xe . nên mua là tây âu lục địa (trừ UK ra với số đầu là +44) vì với số UK sẽ trã tiền khá nặng khi trong EU lục địa.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
29/10/16
11.593
22.262
113
Pháp
Wéo càm các bác đến EU ..nhát là CDG
Pháp nhợn ....Hy vọng vá ít nhất cái café ..sau đó là bia,rượu đỏ..
Em chỉ rảnh nhiều nhất là WE thôi.. ngày thường thì bị đi cày với chat OS :):):)

Hạng C
20/7/08
550
139
43
Munich - Zurich - Paris - Amsterdam

Em đưa ra bản thời gian lái giửa các thành phố

Munich-Zurich từ 3-4 H
Zurich-Paris 6H
Paris Amsterdam 5H
Amsterdam Munich 9-10H
Zurich-Amsterdam 1H
Paris-Munich 7-8H
Paris Zurich 6-7H

Bác làm sao đi đến cở trưa là tốt, tuyệt đối tránh chiều hay sáng sớm (giờ cao điểm)
Paris nên đến cở sáng sớm hay trưa vào WE thì lý tưỡng
Amsterdam đi chơi tối thì khá đẹp
Các thành phố khác ở Đức thì WE buồn hơn .

Do đó tùy bác xuống máy bay ở đâu, giờ đến , và giờ bay về thì dể tính hơn

Thời gian nầy đang khá lạnh ... coi chừng nha

PS : Nếu bác đến Paris vào WE thì mình có thể gặp lai rai ...nhớ cài whatsapp để liên lạc, và qua PM. Nhớ mua số ĐT quốc tế chừng 50Go là OK với gói EU ...,
Vừa dùng để lái xe vừa nói chuyện lung tung với chia sẽ internet cho người trong xe . nên mua là tây âu lục địa (trừ UK ra với số đầu là +44) vì với số UK sẽ trã tiền khá nặng khi trong EU lục địa.
Thanks anh Osin đã tư vấn rất nhiệt tình. Minh đang làm việc ở Munich. Sẽ ghé Paris 2 ngày 15-17/2. Thời gian hơi ít nên chắc chỉ dẫn gia đình tham quan là chính. Hẹn anh dịp khác nhé.

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.593
22.262
113
Pháp
Thanks anh Osin đã tư vấn rất nhiệt tình. Minh đang làm việc ở Munich. Sẽ ghé Paris 2 ngày 15-17/2. Thời gian hơi ít nên chắc chỉ dẫn gia đình tham quan là chính. Hẹn anh dịp khác nhé.
17 rơi vào thứ bãy, nếu bạn có thể tối thứ sáu 16 ở đâu đó ..uống cái bia cũng OK...miển sao có chổ đậu xe ... cần là làm sao liên lạc ...rất vui khi gặp bạn bè .