Hạng D
7/3/18
1.165
2.424
113
Đêm bác nghỉ tại căn nhà hoang ở Mỹ Khê có gặp ma ko bác?
Ngày xưa có vụ thảm sát ở Mỹ Khê, nên e ko dám qua đó lần nào.

19/7/21
2
6
3
43

Hôm đó đến Bình Định xem trên bản đồ thấy biển Đề Gi trải dài một đoạn khá đẹp nên hôm đó quyết định ghé vào đó cắm trại. Thế nhưng cát tại đây xốp hơn mình nghĩ và các xe đều mắc lầy không thể xuống bãi được, phải loay hoay gần 2 tiếng các xe mới thoát khỏi bãi biển Đề Gi và phải chạy đêm về biển Mỹ Khê, Quảng Ngãi để nghĩ lại. Đêm đó hạ trại ở một ngôi nhà hoang đổ nát (dự là do bão)

Rời Quảng Ngãi lại tiếp tục tiến về TP. Đà Nẵng. Đà Nẵng thì quá nổi tiếng có rất nhiều bãi cắm trại đẹp, từ sông, hồ hay lên rừng xuống biển...

Đầu tiên chạy lên đèo Hải Vân check vị trí của một người bạn gửi nhưng thấy điểm đó không hợp lắm nên đi xuống lại TP. Đà Nẵng
Trong chuyến cắm trại xuyên Việt năm 2019 mình đã từng ghé bãi dù trên đỉnh Sơn Trà cắm và lần này muốn quay lại đó hạ trại, thế nhưng thời điểm hiện tại chính quyền không cho cắm trại nữa vì ảnh hưởng vệ sinh môi trường Và hôm đó mình hạ trại ở bãi Cháy ngay hồ xanh trên bán đảo Sơn Trà.

View này khá đẹp có thể ngắm nhìn TP Đà Nẵng từ trên cao, và khi camp ở đây tối ngủ các bạn nhớ lưu ý dọn đẹp đồ gọn lại vì có khá nhiều khỉ mò xuống tìm thức ăn, hôm đó nó xơi của mình hết nữa nải chuối

Tọa độ goolemap vị trí điểm cắm trại Bãi Cháy https://goo.gl/maps/TRK7Q2brdZpnq93p8

Đẹp quá bác :D