Thứ 7 tuần này em có việc đi về Cao Lãnh. Em xem trên maps thì thấy chỉ đi quốc lộ N2. Mọi người đã đi rồi cho em xin ý kiến với ạ? Đường xá như thế nào, tốc độ bao nhiêu ạ. Vì em lần đầu đi đường này và em phải về gấp trong ngày luôn để ra sân bay tiễn bạn em đi học nữa. Nên thời gian có chút gấp. Nếu có đường nào tối ưu hơn có thể chỉ em với. Em xin cám ơn mọi người.

Hạng D
24/8/18
1.500
1.591
113
48
SG - CL cũng không xa nên bác có thể đi về trong ngày vô tư ạ. Tuyến đường tối ưu nên đi: Cao tốc SG - TL => QL 62 => N2 => DT 846 => DT856.
Khi về thì ngươc lại.
Tốc độ thì tùy thuộc biển báo nhé bác: Cao tốc Max 100km/h. QL Max 90km/h (có con lươn cứng - ngoài khu dân cư), max 80 km/h (không con lươn, ngoài khu dân cư). Cái vụ này chạy xe bác phải nhớ thôi.

Hôm bữa lề 2/9 mình chưa rành đường đi từ QL30 ra QL1 rồi vào cao tốc về SG, đoạn QL30 đang sửa đường chạy phê quá, kẹt xe quá trời...

À Cao tốc quẹo phải lối ra thứ 2 nhé bác => ra QL62, lối đầu tiên là ra DT824 á.

SG - CL cũng không xa nên bác có thể đi về trong ngày vô tư ạ. Tuyến đường tối ưu nên đi: Cao tốc SG - TL => QL 62 => N2 => DT 846 => DT856.
Khi về thì ngươc lại.
Tốc độ thì tùy thuộc biển báo nhé bác: Cao tốc Max 100km/h. QL Max 90km/h (có con lươn cứng - ngoài khu dân cư), max 80 km/h (không con lươn, ngoài khu dân cư). Cái vụ này chạy xe bác phải nhớ thôi.

Hôm bữa lề 2/9 mình chưa rành đường đi từ QL30 ra QL1 rồi vào cao tốc về SG, đoạn QL30 đang sửa đường chạy phê quá, kẹt xe quá trời...

À Cao tốc quẹo phải lối ra thứ 2 nhé bác => ra QL62, lối đầu tiên là ra DT824 á.

Em cám ơn những chia sẽ của anh ạ.

Hạng D
23/10/15
2.794
4.815
113
TPHCM
Khi về thì ngươc lại.

Em vừa đi về CĐ qua QL30 phải nói là sợ kinh luôn , rất mất thời gian

• Like
Reactions: hao2564
Hạng D
24/8/18
1.500
1.591
113
48
Em vừa đi về CĐ qua QL30 phải nói là sợ kinh luôn , rất mất thời gian
Mình lần đầu đi tuyến đường này (QL30) nên không biết lại thê thảm như vậy. Xem trên GG thì thấy chỉ tuyến QL62 => N2 là gần nhất nhưng không rõ tình trạng đường thế nào (xấu tốt), có bị kẹt xe không nữa - vụ này thì khó nói vì bậy giờ tìm đường không kẹt ở Vn coi bộ hơi gian nan á. :)

• Like
Reactions: Ar Tran
Mình lần đầu đi tuyến đường này (QL30) nên không biết lại thê thảm như vậy. Xem trên GG thì thấy chỉ tuyến QL62 => N2 là gần nhất nhưng không rõ tình trạng đường thế nào (xấu tốt), có bị kẹt xe không nữa - vụ này thì khó nói vì bậy giờ tìm đường không kẹt ở Vn coi bộ hơi gian nan á. :)

E vừa đi thứ 7 này. Mặt đường hẹp và xấu. Ổ gà liên miêm. Mố cầu lên rón rén luôn. Có vài chỗ đang sữa lại. Đường tương đối thoáng xe.

• Like
Reactions: songphuong
Hạng D
24/8/18
1.500
1.591
113
48
E vừa đi thứ 7 này. Mặt đường hẹp và xấu. Ổ gà liên miêm. Mố cầu lên rón rén luôn. Có vài chỗ đang sữa lại. Đường tương đối thoáng xe.
Quãng đường xấu có nhiều không bác, khoảng bao nhiêu KM? Đi một chiều bác chạy hết bao nhiêu thời gian vậy? xin cám ơn bác thông tin.

Hạng D
23/10/15
2.794
4.815
113
TPHCM
Tính km theo GG thì thấy gần nhưng đi thì thấy xa vì thời gian và tốc độ . em thì vẫn đi QL1 - đường Tránh TX Cai Lậy - cầu MT - QL80 tới đường dẫn lên cầu Cao Lãnh Vàm Cống nhìn vậy đi rất nhanh và thoáng