Hạng C
23/1/13
754
814
93
Em xài cả 2, vietmap và google, nhưng chủ yếu là để tìm đường trong Tp thôi, còn ra quốc lộ thì cứ theo đường to mà đi. :)
Google Map đã cho em quả xuyên rừng nhớ đời từ Đà Lạt về thị xã Gia Nghĩa, vì nó si nghĩ đường xe chở gỗ 3 trục đi được thì 4b cũng đi được

Còn VietMap thì cho em quả lạc đường trong mê cung khu dân cư tự phát tại quận Thủ Đức với hậu quả thân xe bị trầy xước vì em không nghĩ VietMap làm thuật toán chỉ đường cho xe oto chay vào những con hẻm chỉ 4m.

Hạng F
18/9/10
7.498
2.405
113
53
Sài gòn
Em xài cả 2, vietmap và google, nhưng chủ yếu là để tìm đường trong Tp thôi, còn ra quốc lộ thì cứ theo đường to mà đi. :)
Em cũng xài cả 2, nhưng Gmap nhiều hơn vì tìm đường dễ hơn & đc cập nhật thường xuyên hơn

Hạng C
5/1/08
708
3.094
93
TP.HCM
Em cũng nhiều lần đau tim vì Vietmap.
- Lần em đi từ BMT về SG, có thể nó tính thuật toán theo đường đi ngắn nhất, nên đang đi QL14 nó kêu rẽ trái vào TL682. Mẹ ơi, trời đang tối mà càng đi vào đường càng nhỏ, nhỏ tới mức có xe ngược chiều ko biết làm sao tránh luôn. Trên xe thì vợ cả sợ ngồi im re. 2 F1 thằng mới 5 tuổi, thằng mới 15 tháng. Đường thì chạy trong rừng, ko thấy nhà dân, bể bánh chắc ko dám xuống thay quá. Nín thở 30 phút chạy khoảng 25km mới ra lại QL14. Cũng may là chưa tè ra quần.
- Mới hôm mùng 4 đây nè, em đi từ Đà Nẵng vào SG, định đi tránh đoạn xấu Ninh Thuận nên tính từ Nha Trang qua ĐL rồi về SG. Ai dè mới tới QL1 giao với QL26 Vietmap nó kêu rẽ phải, em nhìn bảng thấy đi ĐakLak là ko tính rẽ rồi. Ngu ngu sao rẽ theo nó luôn, chạy 1 lúc nó kêu rẽ trái vào TL652H. Ôi cha mẹ ơi là cái đường, nó dành cho xe công nông thì phải, toàn hố voi. Mà lúc đó khoảng 6 giờ chạng vạng tối, giữa rừng, sợ ma vãi tè. Khoảng 45km bò như vậy, gặp 3 cái giống như đập tràn giống y chang nhau em hoảng cứ nghĩ mình bị dẫn đi vòng vòng. Đường càng đi càng tệ, em hoàn toàn mất phương hướng và cứ đi theo Vietmap. Thêm vào trước đó, ở đoạn tránh Tuy Hòa em bị ổ gà chém toạc vỏ nên phải thay lốp phụ. Lốp chính ko vá được nên nếu bể vỏ giữa rừng là em chết ngắt. Vừa đi vừa rủa cái Vietmap và tự rủa chính mình. Đã vậy, giữa rừng còn bị ma nó nhát cho 1 chặp nữa. Đúng là ko có cái ngu nào giống cái ngu nào. Ra tới Khánh Vĩnh là 8 giờ tối luôn.

Hạng C
2/9/11
699
254
63
Đôi lúc các bác nên bỏ chọn cái vụ "ngắn nhất" :)

Rbx confirmed
Hạng F
26/8/13
6.990
12.965
113
www.raobanxe.com
raobanxe.com
Em thì vẫn tin dùng vieetmap dù rằng bị tổ trác vài lần,
Ở huế từ lăng minh mạng qua tự đức nó dắt em đi qua đồi vọng cảnh thì phải xong vcaof 1 con đường mà chỉ có máy cày đi.. cưới cùng bó tay phải kuif lại một khúc
Khi vừa vào huế muốn để qua quảng trị thì nó chỉ đi đường tránh... em đã đi theo điongwf tránh khoảng 5km với toàn đá hộc... giờ ko biết cái đường tránh này nó làm chưa...hic
Nhưng em vẫn thích nó vì giống bác nào nói mìn dùng nó tham khảo trước ... và được cái nó có bản đồ offline đở phụ thược 3g

• Like
Reactions: meoi and vioswhite
Thép đã tôi
2/6/11
7.959
18.371
113
Sài Gòn - HCM
Thực tế. VM cập nhật các con đường thông qua các thiết bị vệ tinh chụp ảnh địa tĩnh( như googe maps...) và có đôi khi cop, pas là chính chứ nhân viên ở đâu ra mà có thể đi đến hang cùng ngõ hẻm hết đất nước này mà biết nó bé hay xấu xí như chúng ta bị dụ.
Nếu các Bác từng đi đường Trường Sơn Đông mà nghe theo VM thì đảm bảo các Bác sẽ thành du kích ngay lập tức - vì nó toàn chỉ đi vào các con đường mòn của bà con dân tộc đi rẫy.
Thôi thì, kệ bà nó. Cứ dùng được tí nào hay tí ấy.