Thảo Luận Chung Di chuyển từ HN vào SG

Tập Lái
27/5/11
11
0
0
quang.maiduy.net
samly40 nói:
ban ngày lái, đêm nghỉ, hạn chế giao ban ,sợ có bà xã đi cùng, ban ngày lái đêm cũng lái thì hơi căng
:D đêm đi thăm thú cảnh đẹp mà ko giao ban buồn lắm bác ơi :))

Hạng D
13/2/11
2.095
790
113
em đồng quan điểm với ý kiến bác khanglambo.
Em đã từng đi HCM-HN 2 chiều rồi, và cũng như bác chủ là có em là tài xế + gấu của em thôi.
Chiều HN - HCM thì lộ trình của em (em đi QL 1)
Ngày 1: HN- Vinh. Chặng này ngắn nhất trong hành trình nhưng em đi cũng mất ngày 8tiếng. Đi chặng này thì bác chú ý tốc độ, lỗi vượt, đè vạch, đặc biệt là khu vực Thanh Hóa.
Ngày 2: Vinh - Huế
Ngày 3: Huế - Tuy Hòa
Ngày 4: Tuy Hòa - SG
Càng đi vào Nam thì càng dễ đi hơn.
Em thì sáng khoảng 7,8h em mới xuất phát. Bác chủ cứ theo đúng biển báo, vạch đường là OK. Chú ý nhường nhịn mấy bác xe khách.
Chúc bác có chuyến đi thú vị.

Tập Lái
27/5/11
11
0
0
quang.maiduy.net
tieulinhtinh nói:
em đồng quan điểm với ý kiến bác khanglambo.
Em đã từng đi HCM-HN 2 chiều rồi, và cũng như bác chủ là có em là tài xế + gấu của em thôi.
Chiều HN - HCM thì lộ trình của em (em đi QL 1)
Ngày 1: HN- Vinh. Chặng này ngắn nhất trong hành trình nhưng em đi cũng mất ngày 8tiếng. Đi chặng này thì bác chú ý tốc độ, lỗi vượt, đè vạch, đặc biệt là khu vực Thanh Hóa.
Ngày 2: Vinh - Huế
Ngày 3: Huế - Tuy Hòa
Ngày 4: Tuy Hòa - SG
Càng đi vào Nam thì càng dễ đi hơn.
Em thì sáng khoảng 7,8h em mới xuất phát. Bác chủ cứ theo đúng biển báo, vạch đường là OK. Chú ý nhường nhịn mấy bác xe khách.
Chúc bác có chuyến đi thú vị.
thanks bác, nhưng HN đến Vinh thì gần nhỉ :D 8 tiếng - đi từ HN từ 5h thì mới có 13pm-15pm là đến nơi, mà ở Vinh thì chả có gì hay hihi

Xa hơn tí thì là đến đâu bác nhỉ :confused:

Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
bác cứ QL 1 ma phóng là ok rồi, có chuyện gì thì đầy đường xe cộ, tha hồ nhờ giúp
Công việc không gấp thì cứ thư thả mà rong chơi, giao ban thoải mái.
Đi ngõ HCM mà bị tèo máy xe thì toi, không tèo máy mà gặp sạt lỡ cũng đức bóng

Hạng D
2/7/09
3.405
81
63
Q.Tân Phú Tp HCM
HN - Đà Nẳng : HCM
Đà Nẳng - SG : QL1
Đi thong thả thì chả có gì phải lăng tăng.Sáng đi chiều chiều dừng, nghỉ.
Civic 2010 thì chả phải lo nghỉ chi nữa. Nhưng nhất thiết phải đi bảo dưỡng định kì trước khi đi.
Chúc có chuyến đi vui vẻ!

Hạng C
23/3/09
904
226
43
Đừng đi đường HCM, cứ 1A mà phang nhé bác. Đến Quảng Bình, đường bắt đầu ổn rồi, không bát nháo như trước nữa