Thảo Luận Chung Di chuyển từ HN vào SG

Tập Lái
27/5/11
11
0
0
quang.maiduy.net
Chào các bác, số là cuối tháng 7 này em move vào SG, tự lái vào mà đang nghe chừng có vẻ oải quá, ko biết có bác nào kinh nghiệm chỉ hộ em phát. Đi từ HN vào SG (1 lái là em), đi với bà xã, thì đi đường nào là tối ưu (em lái ban ngày, đêm nghỉ lại).

Các bác có truyền em ít kinh nghiệm với :confused:

Hạng C
20/5/10
671
5
18
Cứ QL1A thôi bác ah. Em đi hồi tháng 7 năm ngoái. Sáng 7h khởi hành ở Hà Nam đến Quảng Bình nghĩ. Hôm sau phi tiếp đến Phú Yên nghĩ và ngày sau nữa tới SG. Chạy nhàn nhả đúng tốc độ cứ 2h đến 3h nghĩ giải lao kiếm quán nước dọc đường dừng

Tập Lái
27/5/11
11
0
0
quang.maiduy.net
Bác chạy 1 tài hay 2 ? Đến Quảng Bình có xa quá ko ? Em tính đến Huế hoặc Đà Nẵng là ngủ thôi :confused: - đang tập thể dục đây bác ơi =)) Chưa bao giờ em lái xa cả, đi xa toàn có lái riêng theo :(

Giờ một mình vào sg mở chi nhánh, hic hic

Ah tiện thể, có bác nào làm trong lĩnh vực CNTT ko làm quen với hehe, em vào với các bác, xin ké 1 chân hehe

Tập Lái
27/5/11
11
0
0
quang.maiduy.net
hehe nhầm, em tưởng qua Huế mới đến Quảng bình :))

may có chuyến đi này có khi mới thuộc bản đồ =))

Hạng C
16/7/08
674
0
16
45
SAGO
otosaigon
HN đến Vinh ngỉ.....
vinh đến huế hoặc đà nẵng ngỉ..
huế hoặc đà nẵng đến nha trang ngỉ..
nha trang - sài gòn.....
chuyến đi thông thả ngắm cảnh cho đẹp..
còn đi gấp thị chơi 1 mạch 35 tiếng tới sài gòn,chỉ ngủ trên xe 1-2 tiếng rùi đi tiếp...cái này e thử 1 lần rùi tứ SG-HN..

Tập Lái
27/5/11
11
0
0
quang.maiduy.net
vâng, em đi chắc chỉ tà tà, vừa đi vừa nghỉ, còn đang tính khéo mất cả tuần mới vào cơ bác ạ :))

Hạng B2
1/6/10
210
6
18
Từ HN bác nên theo đường HCM đến đoạn Đông Hà - Quảng Trị thì quay lại QL 1A.
Trên cung đường này có thể thăm quan Động Phong Nha, hang Sơn Đoòng, nghĩa trang liệt sỹ Trường Sơn, Ngã ba Đồng Lộc. Đường đoạn này tuyệt đẹp, vắng. Khi quay lại QL 1A thì bác chơi ở Huế, Đà Nẵng, Nha Trang,... Bác cứ lên chương trình khoảng 7 ngày là đẹp, đi chơi chứ có phải chạy giặc đâu.

Hạng B2
16/7/10
129
0
18
ban ngày lái, đêm nghỉ, hạn chế giao ban ,sợ có bà xã đi cùng, ban ngày lái đêm cũng lái thì hơi căng