Hạng D
5/11/05
1.683
17
38
55
Đà Lạt-HCM
mail.yahoo.com
Trước tình hình TNGT tăng trên một số tuyến đường về số lượng cũng như số người chết, nên CSGT đã tăng cường kiểm tra với mật độ rất dày và phương thức cũng thay đổi. Sau khi đi thực tế về DL và trao đổi với ae trên đó tui thấy như sau:
- từ TPHCM đến Dầu giây:thường xuyên có moto canh vượt phải thì giam xe, vượt trái chỗ lane liền cũng vậy.Sấy tóc chỗ rừng cao su (khúc cong)
Việc sử dụng máy sấy thường xuyên trên tuyến Dầu giây tới DL nhưng thông báo với các bác là:
-Huy động máy thế hệ cũ (ko hình) nhưng khó cãi lắm:mad:
-Canh bắn xe theo kiểu gài: xxx đi hai đội và cách nhau khoảng 2-3km, mình chạy qua tổ xxx thứ nhất tưởng ngon tăng tốc lên thì sẽ dính trạm hai liền[&o]
-xxx bắn tốc độ ngay khi hết đèo: khi mình đang đổ dốc: khi đổ đèo Bảo lộc và đèo Chuối về SG thấy các chú xxx bắn ngược lên thế là toi:mad:
-Tại DL các chú không ló mặt ra đường đâu mà ngồi trong xe tải bắn và ách các bác lại cách đó 1-2km.....
Để có chuyến đi DL vui vẻ cùng gia dình, mong ae OS cứ từ từ;) rồi sẽ tới. Have a good trip nhé.

confirmed
Hạng D
1/4/05
1.615
17
38
46
www.otosaigon.com
RE: Đi Đà lạt các bác cần chú ý

Thank bác nhìu, em cũng thường xuyên đi Đà Lạt, không chạy nhanh nhưng đôi khi đường vắng cũng chạy quá 1 tý. :D

Hạng D
23/10/04
2.240
1.945
113

Em thấy tình hình TNGT khiếp đảm quá, đa phần là các xe khách, xe tải lấn trái, lấn phải gây tai nạn nên mong sao CSGT chịu khó duy trì mật độ kiểm tra dày đặc như vậy cho đỡ TNGT! Chi e rằng làm được vài bữa lại thôi thì cũng chẳng cải thiện được gì!

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

Cám ơn bác legan , tình hình GT ngày càng phức tạp , nên chạy đúng luật cho chắc cú

Hạng B2
1/4/05
414
8
18

Quan trọng là phạt những loại xe nào hay gây ra tai nạn (xe khách và tải) thì mới giảm được TNGT, chứ gài bẫy mấy chú xe con để bắt thì tình hình vẫn như củ.

Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN

Em vừa đi Đà Lạt về tuần trước, với tình hình đường sá như hiện nay khó mà chạy hơn 80km/h ở ngoại ô được chỉ loanh quanh 70 - 75km/h cho chắc ăn . Mấy chú đứng nhiều chổ đoạn đèo Chuối, và đoạn Gia Kiệm

Hạng B2
17/7/06
251
2
18
TP.HCM

Trích đoạn: tran long

Quan trọng là phạt những loại xe nào hay gây ra tai nạn (xe khách và tải) thì mới giảm được TNGT, chứ gài bẫy mấy chú xe con để bắt thì tình hình vẫn như củ.

Hạng D
17/7/07
3.452
33
48
Sài-gòn

Trích đoạn: joliess_dreaming

Trích đoạn: tran long

Xe Khách và Tải có chung chi đầy đủ làm sao bắt được, chỉ canh bắt xe con thôi => tình hình rồi sẽ củ như vẫn
...Vũ như Cẩn, bác :D[:'(]:mad:

Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn

Tài xế xe tải cty tui chở hàng lên Đà lạt, tới khúc Túc Trưng đu theo một em biến số 49 cũng xe tải luôn. Xe kia chạy 80 km/g, tài cty tui cũng chạy 80. Bị bắn lại bác tài cty tui nói sao cái xe kia chạy 80 mà mấy ông không bắn lại bắn tui? Các chú nói : Xe đó bị bấm 2 lỗ rồi, tha! Tài cty tui nói : Trời, tui bị bấm 2 lỗ, mới đổi bằng đang chờ lấy còn xài biên lai hẹn nè! Vậy hả, vậy thì bấm một lỗ vào biên lai cho chừa!!! Bó tay chưa các bác.:D:D:D

Hạng B1
19/5/07
50
0
8

Nạn chung chi , lo lót vẫn xãy ra trên mọi nẻo đường các bác ạ . Xe càng lạ thì càng dễ dính , khó lòng tránh khỏi . Tốt nhất nên chạy vừa phải , an toàn là tên hết:D