Hạng D
12/11/14
1.344
1.699
113
e mới hỏi resort( cũng đang tính đi trong tháng 12) họ báo: 2 mũi+ xn âm tính 72h+ test tại đèo chuối+ lên ĐL thì đến ttyt khai báo. chí phị tự chịu! nghe cũng hết ham muốn luôn.

Hạng C
20/4/18
966
1.786
108
47
Bình Dương
Du lịch ĐL thì giờ này nên ở nhà, vào group Lâm Đồng nghe họ chửi dân các nơi mang dịch về chỗ họ rầm trời....còn mong chính quyền đóng cửa luôn đi.... móa, mới chết có chưa tới chục người mà chúng tô vẽ lên ghê quá.... chính quyền nào nhân dân ấy! Kỳ thị xe xứ khác là có vì chỉ cần cậu ghé lại mà có covid là nó mang dây tới giăng kín, bắt cả nhà đi cách ly... méo làm ăn gì dc. Mình có nhà trên đó mà cũng đang suy nghĩ hôm giờ đây? Ko gặp cha mẹ già nửa năm rồi...! Ngu ngục đến bao giờ...?

Hạng C
20/6/17
655
1.116
93
46
Du lịch ĐL thì giờ này nên ở nhà, vào group Lâm Đồng nghe họ chửi dân các nơi mang dịch về chỗ họ rầm trời....còn mong chính quyền đóng cửa luôn đi.... móa, mới chết có chưa tới chục người mà chúng tô vẽ lên ghê quá.... chính quyền nào nhân dân ấy! Kỳ thị xe xứ khác là có vì chỉ cần cậu ghé lại mà có covid là nó mang dây tới giăng kín, bắt cả nhà đi cách ly... méo làm ăn gì dc. Mình có nhà trên đó mà cũng đang suy nghĩ hôm giờ đây? Ko gặp cha mẹ già nửa năm rồi...! Ngu ngục đến bao giờ...?
Nghe bạn nói vậy nên mình quyết chưa đi Đà Lạt. Chuyển qua đi Nha Trang. Cảm ơn Bạn

Hạng B2
6/1/08
399
2.011
93
52
Vấn đề là bị kỳ thị. từ 1 công dân được mọi nơi niềm nở chào đón, hiện nay đã trở thành hạng bét của xã hội, tệ hơn cả đầu trộn đuôi cướp

• Like
Reactions: duchuy19762003
Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Vấn đề là bị kỳ thị. từ 1 công dân được mọi nơi niềm nở chào đón, hiện nay đã trở thành hạng bét của xã hội, tệ hơn cả đầu trộn đuôi cướp
Vấn đề của nhiều người là cứ tin vào những bài báo câu view, trong khi chưa hề nắm thông tin thực tế từ những ai đã đi, đã ở Dalat thời điểm này. Tuy chưa thể bình thường như những ngày cũ, nhưng không hề thấy sự kỳ thị quá đáng chỉ có ở trên báo.
Trong tháng tôi đi 3 lần, và vẫn còn đi tiếp.
Đi Đà Lạt cuối tháng 11 có cần test nhanh?

Hạng B2
6/1/08
399
2.011
93
52
Vấn đề của nhiều người là cứ tin vào những bài báo câu view, trong khi chưa hề nắm thông tin thực tế từ những ai đã đi, đã ở Dalat thời điểm nay. Tuy chưa thể bình thường như những ngày cũ, nhưng không hề thấy sự kỳ thị quá đáng chỉ có ở trên báo.
Vậy báo lại điêu nữa hả bác? Ai biết đâu mình tưởng báo chính thống thì đáng tham khảo chứ

• Like
Reactions: duchuy19762003
Hạng B2
1/10/12
274
180
43
47
Quận 2, HCM
e mới hỏi resort( cũng đang tính đi trong tháng 12) họ báo: 2 mũi+ xn âm tính 72h+ test tại đèo chuối+ lên ĐL thì đến ttyt khai báo. chí phị tự chịu! nghe cũng hết ham muốn luôn.
Bác cho mình hỏi thêm: đã có XN âm tính 72h , còn bị test tại đèo chuối nữa hả? hay có giấy XN âm tính 72h còn là cho qua chốt?

Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Vậy báo lại điêu nữa hả bác? Ai biết đâu mình tưởng báo chính thống thì đáng tham khảo chứ
Báo không sai đâu bác, nhưng cố tình nhấn mạnh vào một chiều (chỉ là thiểu số) và lơ đi cái đa số thực tế.

Hạng B2
14/2/17
484
748
93
Thời điểm này ở nhà cho lành các bác ơi, bây giờ các chủ nhà họ không tiếp khách đâu. Khách thích thì cứ đến, nhưng chủ nhà không hoan nghênh, không có đồ ăn thức uống gì tiếp đãi hết, khách thích thì mang đồ đến tự phục vụ rồi ra về trong lặng lẽ thôi :D

Hạng B2
6/1/08
399
2.011
93
52
Báo không sai đâu bác, nhưng cố tình nhấn mạnh vào một chiều (chỉ là thiểu số) và lơ đi cái đa số thực tế.

Thì cũng tham khảm um xùm mới ý kiến mà bác, một bên là group người Lâm Đồng, 1 bên là báo nên mới ý kiến tí:D