Hạng D
16/10/06
1.547
10.065
113
sites.google.com
Mùa này mưa nên thuê xe tự lái ở đà lạt hoặc có tài cũng dc. Mưa đi xe máy rất cực. Ko nên thuê xe ở vùng khác chạy lên đà lạt, mất thời gian một ngày thuê mà chạy xa cũng mệt. Đà lạt home stay giờ cũng ko rẻ, 600k/p 2 ngưòi, cơ sở vật chất rất kém, trong khi ở resort 4 sao như terra book trước chỉ hơn 1 triệu 2 người gồm luôn ăn sáng, khuôn viên rộng rãi trang bị đầy đủ, nên cân nhắc. Tháng sau e lại lên đl, đầu năm đến giờ đi 3 lần rồi, hic.

Hạng D
20/2/12
1.957
2.757
113
Em cũng định hè này lái xe từ SG lên Đà Lạt nè bác, chở tụi nhỏ và bà cả đi du lịch.

• Like
Reactions: Car_trip_vietnam
Hạng B2
30/10/16
466
6.096
93
e đã thử đi xe khách giường nằm 6-8h (chưa tính kẹt xe) ,khoẻ hơn ngồi nhiều nên đến nơi khoẻ re, tới rồi thì muốn thuê tự lái, có tài hay taxi đều ok
xe trung chuyển tới tận ks

• Like
Hạng C
3/7/19
801
802
96
Em toàn buồn buồn xách xe chạy một mình lên đà lạt chơi 1-2 ngày. Nhà có xe riêng đi vẫn chủ động và tiện hơn, lên đèo thì nhớ đừng tranh đường với mấy anh xe khách.
Còn trong trường hợp nhà bác đông vậy thì em nghĩ thuê luôn xe từ SG đi là tiện nhất. Thuê tự lái trên ĐL khó, xe nhỏ, thuê xe thì cũng không hay vì không có mối xe mới, toàn xe cũ thôi.

• Like
Hạng D
30/7/16
2.634
57.869
113
Thuê xe lái lên ĐL luôn. Lên Đl thuê hơi khó vào cuối tuần.
Thuê xe hơi cúi tuần oải lắm, thuê xe máy cũng khó.
Ở Đl chạy xe máy đụng bữa mưa nữa thì càng đuối. Em mới ở Đl về tuần rồi, chạy xe máy, tắm mưa 2 ngày cuối tuần luôn.
Ở homestay xa xa cũng hơi khó gọi taxi, đụng bữa trời mưa nữa thì càng khó.
Lên Đl bao xe có tài luôn thì cũng tiện, nhưng ko thoải mái.

Túm lại, thong thả thì thuê xe ở SG chạy lên luôn. Muốn đi đâu thì đi.

• Like
Tập Lái
2/3/20
40
26
18
26
Hôm nay bác H hỏi hơi lạ, mà thôi cũng góp ý
  1. Đi máy bay hoặc xe PT, TB thì dễ, nhưng ở khu hồ TL, đại gia đình đi phố hoặc tham quan các nơi khá bất tiện, tốn kém nếu nhà đông người
  2. Thuê thêm 1 xe tự lái 7 chỗ cùng đi với xe nhà, chi phí vừa phải, tiện đi lại hơn nhiều (gần chổ b6 có Odyssey Mỹ cho thuê, đi bao khỏe rộng)
  3. Đơn giản nhất là hội ý group YĐL kết hợp đi chung nhờ xe, vd xe b6 7c mà chỉ có 2 người đi về- nhờ được 4,5 chỗ trống :)
Bác chỉ em chỗ xe Odyssey với, em đang định thuê Sedona mà tham khảo Odyssey thử xem sao

• Like