Hạng D
16/10/15
1.912
3.225
113
47
Thấy hỏi là có quảng cáo ngay, trên viber cũng có luôn. Điện thoại làm mọi thông tin bị lộ hết :mad:
Đi Đà Lạt nên thuê xe riêng tự lái hay đi xe khách?

Hạng B1
14/7/16
58
19
8
Quận 8 TP.HCM
Thứ 1 nhà anh chủ đi tầm bao nhiêu người. Thứ 2 anh chủ có muốn di chuyển tham quan nhiều điểm không hay mục đích là nghĩ dưỡng thôi ạ.
Thật chất đã đi chơi nhiều người thì nên thuê hẵn 1 xe có tài xế chạy luôn ạ.
T1 có người quản lý xe
T2 có người chạy mình để giành sức khoẻ tham quan vui chơi
T3 tài xế họ biết những điểm tham quan cũng như các quán ăn.
T4 chi phí thuê 1 xe riêng nếu so với đi xe khách Thành Bưởi .... Đôi khi lại kinh tế hơn ạ.

• Like
Reactions: Car_trip_vietnam
Hạng B1
4/9/19
65
169
33
HCM
View attachment 2240649

Chào các bác. Em dự tính tổ chức cho gia đình đi chơi Đà Lạt nhưng không đủ xe nhà. Tính thuê ở khu hồ Tuyền Lâm và đi vào thành phố chơi lòng vòng thì nên thuê xe riêng hay đi xe khách Thành Bưởi hay Phương Trang lên đó rồi thuê đi tiếp?

Các bác chia sẻ cho em biết với

*Ảnh minh họa
Theo em hoặc là đi xe khách hết, lên đó có xe đưa rước của khu Tuyền Lâm vào trung tâm.
Hoặc là thuê hẳn chiếc 16 chỗ có tài xế họ đưa rước mình luôn ăn nhậu cho thoải mái khỏi lo nghĩ, mùa Covid này giá chắc cũng mềm thôi

• Like
Reactions: Car_trip_vietnam
Hạng F
6/9/18
7.371
16.337
113
35
Đúng rồi B6, em cũng muốn thuê xe tự lái cho chủ động, muốn đi đâu thì đi. Chỉ thích ở khu hồ Tuyền Lâm nên vào đó có xe là chủ động rồi. Lâu lâu mới chạy vào trong thành phố đi ăn thôi
View attachment 2241331
Thuê xe tự lái ngán nhất cái khoản mà xe trầy xước này nọ,, dù đều này ko ai mong muốn nhưng gặp rắc rối nhất,, thường thì bên thuê sẽ chịu hết dù có BH này nọ

Hạng B1
4/9/19
65
169
33
HCM
Thuê xe tự lái ngán nhất cái khoản mà xe trầy xước này nọ,, dù đều này ko ai mong muốn nhưng gặp rắc rối nhất,, thường thì bên thuê sẽ chịu hết dù có BH này nọ
Khi nhận xe quay phim chụp hình thật kỹ, kiểm tra cả đèn đóm, lốp sơ cua. Khi trả rửa xe và check lại theo hình cũ là ổn còn lỡ mình gây ra thì phải chịu đền thôi.

• Like
Reactions: Viethung12776
Hạng F
6/9/18
7.371
16.337
113
35
Khi nhận xe quay phim chụp hình thật kỹ, kiểm tra cả đèn đóm, lốp sơ cua. Khi trả rửa xe và check lại theo hình cũ là ổn còn lỡ mình gây ra thì phải chịu đền thôi.
Vậy nên mới nói rủi ro cao đó a,, chỉ cần trầy suớt nhẹ thì chi phí cao hơn xe có tài rồi,, mà đôi khi kỹ cũng vẫn trầy xe như thuờng

• Like
Reactions: Viethung12776