Hạng B2
4/11/17
143
41
28
32
xaydungminhthinhphat
Mợ cho hỏi! Kinh nghiệm đi Matiz như nào ạ? Phù hợp để học lái hay không? Mua tầm bao nhiêu, rồi bán thì có mất giá nhiều không? Có cần độ gì sửa gì sau khi mua không mợ.

• Love
Reactions: Diệp Mini
Hạng B2
30/7/13
310
217
43
35
Hay quá ạ. Cho em xin list hành trình khúc komtum gia lai với. Em sắp tới tính đi cung tây nguyên

• Love
Reactions: Diệp Mini
Mợ cho hỏi! Kinh nghiệm đi Matiz như nào ạ? Phù hợp để học lái hay không? Mua tầm bao nhiêu, rồi bán thì có mất giá nhiều không? Có cần độ gì sửa gì sau khi mua không mợ.
Chào bạn nhen! Matiz rất dễ tập vì nhỏ gọn, và là số sàn nên chạy tập ok lắm. Chiếc này mình mua 70tr, của một bạn quen thân nên máy móc còn tốt, bạn đó còn tự dán decal xanh, logo Mini, camera cặp lề linh tinh cho mình nữa, nên mua về chỉ việc đi thôi. Khi mua xe này mình nghĩ nên nhờ người nào rành máy móc tí đi xem xe vì là xe cũ mà, lơ ngơ dễ bị mua phải xe nát quá thì không biết đường nào mà lần. :) Bán lại thì còn tùy người mua thôi hà, giá giao động cũng tầm đó thôi. Trên facebook có hội Matiz&Spark, bạn tham gia hội coi mấy bác trên đó chém gió hằng ngày là cũng biết phần nào về dòng xe cỏ này!
Với mình nghĩ nên biết ít nhiều gì đó về máy móc của xe, biết tự sửa 1 tí thì hãy đi xe cũ, chớ ôm xe này đi như mình thì phải có lòng can đảm thiệt là to lắm ớ! luôn trong tư thế có sự cố thì sẽ vứt xe đấy, ôm ba lô đi rong chơi cho đã rồi tính sau! hahahaha
Chúc bạn sớm tìm được niềm vui nhen!

• Love
Reactions: luongtu