Hạng D
9/7/09
1.754
962
113
Chào các bác, em dự định làm 1 chuyến du lịch đến NY - Mỹ bằng hình thức "ta ba lô" vào dịp Giáng Sinh và về ngày 8/1/2010. Giá vé đi về mà bác BlackJolie báo cho em là USD774. Bác nào có dự định đi dịp này báo em biết để cùng vi vu cho vui nha.

Hạng D
25/7/05
2.878
22
38
Vé 2 chiều vậy là quá rẻ rồi, bác kiểm tra luôn tiền thuế các loại chưa?

Căng nhất là VISA thôi

Hạng D
9/7/09
1.754
962
113
Re:Đi du lịch New York - Mỹ cuối năm

Em lấy visa rồi. Giá vé đã bao gồm toàn bộ thuế... Chỉ việc tìm hotel nữa là có thể lên đường. Vé em mua đi từ SGN-JFK và về từ LAX-SGN. Kế hoạch của em là vi vu ở New York bằng phương tiện công cộng. Sau đó thuê xe tự lái đi thác Niagara và thăm Boston. Tiếp tục mua vế nội địa Mỹ bay từ NY về Las Vegas và lái xe đi Grand Cayon. Từ Grand Cayon lái xe về Cali và bay về VN từ Los Angeles. Các bác thấy sao?

Hạng C
6/11/09
592
5
18

Giá quá tốt, bác có thể tham khảo thêm cái này để đi các vùng phụ cận.

[link]http://staticleap.com/chinatownbus/[/link]

Sao ko bay về VN từ SFO, đi thêm được Bắc Cali. LAX tệ lắm.

Hạng B1
31/12/03
54
9
0
USA

1. Bác đi có 2 tuần làm sao bác đi kịp ?
2. Mùa Đông lên vùng Đông Bắc bác sẽ thấy tuyết, tuy nhiêu mùa Đông vào lúc đó hay bị bảo tuyết, cho nên, nếu bị bảo tuyết thì bác sẽ khó lòng đi đâu được .
3. New York City đi Niagara Fall lái xe khoảng 7 tiếng . Bác lái đi lái về mất 2 ngày nếu không bị trở ngại thời tiết .
4. New York city đi Boston hế 4 tiếng lái xe, tôi nghỉ có lẻ bác cũng mất 2 ngày đi về .
5. Mùa Hè hoặc là giữa mùa Thu là đẹp nhất để đi lên vùng Đông Bắc , vì thơi tiết không có bị tuyết nên dẽ tham quan .

Cuối cùng, tôi nghỉ bác nên đi 3 tuần mới có thể tham quan đây đó cho đã mắt . Bác ghé New York City thì phải làm một chuyến tham quan Washington D.C cho biết thủ đô của MỸ Quốc ra sao . Vì New York City đi Washington cũng khoảng 4 tiếng lái xe. Washington D.C thì không lạnh bằng vùng trên New York .

Hạng C
8/7/07
862
17
0

bác làm ơn chỉ bí kíp xin visa đi

Hạng D
9/7/09
1.754
962
113

ccsu nói:
1. Bác đi có 2 tuần làm sao bác đi kịp ?
2. Mùa Đông lên vùng Đông Bắc bác sẽ thấy tuyết, tuy nhiêu mùa Đông vào lúc đó hay bị bảo tuyết, cho nên, nếu bị bảo tuyết thì bác sẽ khó lòng đi đâu được .
3. New York City đi Niagara Fall lái xe khoảng 7 tiếng . Bác lái đi lái về mất 2 ngày nếu không bị trở ngại thời tiết .
4. New York city đi Boston hế 4 tiếng lái xe, tôi nghỉ có lẻ bác cũng mất 2 ngày đi về .
5. Mùa Hè hoặc là giữa mùa Thu là đẹp nhất để đi lên vùng Đông Bắc , vì thơi tiết không có bị tuyết nên dẽ tham quan .

Cuối cùng, tôi nghỉ bác nên đi 3 tuần mới có thể tham quan đây đó cho đã mắt . Bác ghé New York City thì phải làm một chuyến tham quan Washington D.C cho biết thủ đô của MỸ Quốc ra sao . Vì New York City đi Washington cũng khoảng 4 tiếng lái xe. Washington D.C thì không lạnh bằng vùng trên New York .

Em đã đi Washington DC rồi. Lần này chủ yếu tham quan NY, Boton (lần trước chưa ghé kịp) và Niagara ở Đông Bắc.

Phía bờ Tây em đã đi nhiều. Chủ yếu lần này thăm Grand Canyon là chính.

Hạng D
9/7/09
1.754
962
113

Bác có bạn bè hay bà con gì ở Mỹ không? Nhờ họ viết một lá thư mời bác qua chơi nhân dịp gì gì đó (ví dụ: thôi nôi, cưới hỏi,...). Rồi bác làm thủ tục PV thôi. Bác nhớ ghi chi tiết địa chỉ của người mời. rất quan trọng.

Việc chứng minh tài chính là chuyện nhỏ nếu bác có việc làm ổn định (có HĐ dài hạn), có gia đình ở VN và có nhà cửa đàng hoàng. Nếu bác là Chủ doanh nghiệp thì càng dễ dàng hơn.

Hạng B1
20/9/11
58
4
8

xin visa đi mỹ bây giờ dễ lắm bác ạ