Thảo Luận Chung Đi đường tìm xxx

Hạng D
25/6/09
1.674
10.183
113
Nhiều khi không phản hồi là vì không có xxx , nhưng cũng nhiều khi do các bác ấy ko nhìn 4 chỗ đâu bác ạ. Vì phần lớn xe khách và xe tải nhìn nhau không à!!!

O.S.P.D
24/12/06
1.200
20
38
hcmc
yahoo.com.vn
@ chủ thớt: Cách bác làm như thế là đúng rồi, em đi đường cũng thường hỏi và đáp bằng cách ấy, nhưng cách này thường chỉ áp dụng vào ban ngày và thường dành cho các lọai xe trên 4 chổ vì ban đêm sẽ nhìn không thấy bàn tay, nếu nhá đèn thì xe đi ngược chiều họ tưỡng là mình ra dấu hiệu xin lấn đường và cách tài xế ít chú ý đến xe 4 chổ vì họ nghĩ dòng xe này ít kinh danh vận tải.
Để khỏi phải đau đầu vì ra tín hiệu, có thời gian tập trung điều khiển xe và quan sát biển báo, bác cứ theo qui định của biển báo mà đi cho nó lành.
Chúc các bác lái xe an tòan.

Hạng D
21/3/08
4.831
4.328
113
hcm
Đi đường, nếu đi được đúng tốc độ thì tốt, loại xe gia đình xxx thường không quan tâm lắm, trừ khi chạy làm ngứa mắt hoặc dính súng!

Còn nếu muốn đi nhanh chậm thất thường canh xxx thì nên canh theo một số xe đường dài khách của tuyến đó, nếu thấy mấy xe này xin vượt thì cho, rồi đu theo, nó sẽ tự hỏi đường dùm mình. Nhá đèn xin đường và nhá đèn hỏi đường, báo xxx cũng rất khó nhầm lẫn, thường chỉ hỏi đường khi mình đang dẫn đầu đoàn xe và phải hỏi từ khá xa, còn đang chạy sát xe trước thì hỏi cũng có ai thấy đâu mà trả lời, trong trường hợp này mà kèm signal trái thì chỉ hiểu là xin vượt! Nếu đi đêm tuyến đường thẳng, có thể hỏi đường bằng đèn ở khoảng cách cả Km, nếu từ xa đối diện cả Km mà đèn thấy nháy tứ tung thì nên giảm chân ga là vừa!

Phương châm của em là để xe chủ nhà dẫn đường, đu được bao nhiêu thì đu, nếu xe chủ nhà chạy quá mức thì mình lại chạy đúng tốc độ chờ xe khác lên dẫn tiếp!

Hạng B2
2/5/07
208
3
16
55
Saigon
Ban ngày thì Bác làm đúng rồi, còn trả lời thì tùy người thôi. Nhung thông thường thì nếu không trả lời là không có XXX!

Ban đêm khi muốn hỏi, Bác nhá đèn 2 cái rồi cụp đèn xuống. Nếu có xxx thì bên kia sẽ nhá lại 3 cái! Tuy nhiên ban đêm thường không hữu dụng lắm vì xxx đứng chiều bên nào thi thường chặn chiều bên đó mà bên trái mình thì lại thường không để ý.

Mỗi khi phát hiện xxx thì con đường cũng vui lắm, đa số là đèn nhảy lung tung trên đường. Bởi vậy XXX cũng không tập trung 1 chỗ lâu đâu Bác ợ!

Bác nói chí phải, hôm bữa em đi ra gần tới trạm thu phí ĐL Bình Dương thì thấy có mấy chú xxx đang làm việc mà cả đòan nào là xe tải nào là xe khách cứ tấp vô lề rồi mở đèn xi nhan đèn màu đèn ưu tiên trông nhộn nhịp cả khu vực. Cái này chắc em cũng phải chú ý mới được

Hạng B2
10/5/09
480
22
18
Sài Gòn
Còn trường hợp mình quên kg để ý nên kg biết đường đó cho phép chạy tối đa bao nhiêu km/h thì sao các bác? Kg lẽ cứ bò 50km/h cho đến khi gặp biển báo mới?? (có khi biển báo mới lại là biển giới hạn 50km/h mới đau!:D )

Hạng B2
2/5/07
208
3
16
55
Saigon
PhuongNam0304 nói:
Còn trường hợp mình quên kg để ý nên kg biết đường đó cho phép chạy tối đa bao nhiêu km/h thì sao các bác? Kg lẽ cứ bò 50km/h cho đến khi gặp biển báo mới?? (có khi biển báo mới lại là biển giới hạn 50km/h mới đau!:D )

Haha, e cũng bị y như Bác khi đi đoạn đường lạ mà lại 888. Lúc đó lại là lúc đang là xe mồ côi! Nên em đành bò 50 chỉ 1 lúc thôi là Bác sẽ thấy vèo vèo 2-3 chiếc qua mình! Với tốc độ các xe đó là Bác đoán được mình đang ở limite nào liền!

Hạng C
24/10/05
771
1.213
93
HCMC
bác làm như thế thì đâu có hỏi đâu mà ai trả lời ?

có 2 cách hỏi (nên hỏi xe tốc hành) như sau:

1- Nhá đèn 3 cái (tốc độ nhá vừa phải, đừng nhanh quá, khoảng cách đừng xa quá đủ để bác tài đối diện đủ time nhận biết và trả lời)

2- Nhá đèn 2 cái + ngón trỏ chỉ về phía trước

phamthanhtruc nói:
chằng là dạo này em hay đi tỉnh mà em thì chỉ là amater chỉ tòan là đi trong thành phố nên chẳng biết ra ngòai xa lộ thì phải hỏi đường xe đối diện như thế nào ? em lái xe 5 chỗ có khi hỏi xe khách và xe tải mà chả ai trả lời, không biết là có phải em hỏi đường sai hay các bác ấy không chỉ nhỉ ? em hỏi xxx các bác chạy ngược chiều bằng cách nhá đèn 2 cái rồi xòe bàn tay năm ngón lên mà chả thấy bác nào chạy ngược chiều trả lời…hic…hic. Bác nào có kinh nghiệm chỉ em với. Nghe nói có nhiều ký hiệu lắm mà em chả hiểu