Thảo Luận Chung Đi đường tìm xxx

chằng là dạo này em hay đi tỉnh mà em thì chỉ là amater chỉ tòan là đi trong thành phố nên chẳng biết ra ngòai xa lộ thì phải hỏi đường xe đối diện như thế nào ? em lái xe 5 chỗ có khi hỏi xe khách và xe tải mà chả ai trả lời, không biết là có phải em hỏi đường sai hay các bác ấy không chỉ nhỉ ? em hỏi xxx các bác chạy ngược chiều bằng cách nhá đèn 2 cái rồi xòe bàn tay năm ngón lên mà chả thấy bác nào chạy ngược chiều trả lời…hic…hic. Bác nào có kinh nghiệm chỉ em với. Nghe nói có nhiều ký hiệu lắm mà em chả hiểu

Hạng D
16/8/07
1.907
616
113
53
Bác cứ theo biển báo giao thông mà chạy thôi. Hỏi có khi trả lời, có khi không, mệt lắm. Chỉ cần quan sát kỷ các biển báo giao thông là tạm ổn rồi, phần còn lại là việc bác có thấy các biển báo hay không thôi.
Bác đi tỉnh nào thì báo a e biết, ai biết đoạn nào thì chỉ đoạn nấy.

Hạng B1
2/1/10
55
0
0
Bác làm đúng rồi đó nhưng nhiều khi các tài xế ngược chiều lười trả lời vì kg có xxx,nhưng nếu có xxx phía trước thì đa số bác sẽ nhận được phản hồi ngay,có hki bác kg cần hỏi cũng nhận được thông tin từ xe ngược chiều nếuu xxx đứng trước .
Bác nhớ lấy thông tin từ 2 xe trở lên cho chắc vì gặp phải ông tài xế củ chuối mới bị phạt xong muốn chơi mình lại báo là kg có xxx thì mệt

Em đi đọan Sài Gòn – Thủ Dầu Một – Tân Uyên - Phước Hòa – Phú Giáo - Đồng Phú – Phú Riềng. Em không biết hỏi cách đó có sai chỗ nào mà em thấy mấy chú xxx đặt cái máy quay phim ngay gốc cây (ngược chiều) địa phận Đồng Phú em chạy lên pha đèn chỉ tay hướng ngược lại rồi em xòe bàn tay móc lốp của em ra mà chả ai thèm trả lời lại mới đau. Em nghĩ chắc mình xòe tay ko đúng cách với xe tải và xe khách ( xếp em bảo xòe tay như vậy nó tưởng mình chào nó, nó thấy bản số lạ nó không chào lại !!!! “đúng không vậy ? ” )

Hạng D
16/8/07
1.907
616
113
53
Đá đèn và ra dấu tay hình cây súng phằng phằng ấy.

Hạng D
18/12/07
3.456
574
113
Để hòi người ta thì mình phải báo hiệu bên đường mình trước.
Ví dụ không có xxx thì bác đá đèn đồng thời xòe bàn tay, lắc ngón tay :))
Nếu có xxx, bác đá đèn đồng thời chỉ ngón tay xuống đất.

Hạng F
1/11/08
9.330
73
48
Tp.Hồ chí Minh
kingo nói:
Để hòi người ta thì mình phải báo hiệu bên đường mình trước.
Ví dụ không có xxx thì bác đá đèn đồng thời xòe bàn tay, lắc ngón tay :))
Nếu có xxx, bác đá đèn đồng thời chỉ ngón tay xuống đất.

Vậy tín hiệu báo xxx vào ban đêm thì làm sao hả bác?
Đá đèn thì họ tưởng là xin đường...Mong bác chỉ giáo

đúng rồi, em cũng đi vào ban đêm thường nhưng mỗi lần đi ban đêm em tòan là bị nhầm là xin vượt không . Có lần em báo ngay đọan Cầu Vượt Bình Phước tới trạm thu phí có xxx mà mỗi lần đá đèn thì xe trước tòan bật xi nhan cho vượt. Sãn em xin thỉnh giáo làm sao cho biết xxx đang đứng dưới đọan dốc hoặc trên dốc ? hoặc qua cầu thì có xxx ?

Hạng B1
2/1/10
55
0
0
Bác đá đèn hoặc giơ tay ra lắc lắc la se 4 có fan hoi ngay mà, co khi tại bác tới gần wa nen họ kg trả lời kip nên nghi thôi để xe sau trả lời Bác.
Nhiếu khi khoang cách ngắn quá hoặc tốc độ nhanh quá cũng kg kịp trả lời bác ạ.Bác cũng nên gây chú ý trước cho tài xế ngược chiều kịp chuẩn bị , ình nhờ vả gười ta mà.

Hạng B2
15/2/08
497
5
0
44
bác ơi, em thấy nhá hỏi kiểu đó cũng có lúc đúng nhưng cũng có lúc sai, tốt nhất là cứ đúng biển báo mà chạy bác ạ. mình đi đường dài thì tốt nhất cứ an toàn cẩn trọng. chẳng bao giờ thừa