11/12/15
57
9
8
Em đã xem qua bài viết của anh thì em có gióp ý như sau
- Tính chất công việc hay đi tỉnh ,đường xá xấu thì anh nên chọn conCUV,SUV, PICKUP gầm cao chứ không nên chọn sedan hay hatback gầm thấp
-Để tạo ấn tượng mối quan hệ thì nên chọn CUV,SUV còn công việc hay chở một số đò thì nên chọn pickup
-CUV và SUV thì xem tiếp là mình đi hay đi khoảng mấy người?
-Anh đi tỉnh nhiều thì nên chọn máy dầu và chọn số sàn còn đi trong thành hố nhiều thì nên chọn số tự động cho nhàn tay chân, máy xăng cho bốc...
- Với số tiền 700tr của anh thì bên em chưa có xe SUV đáp ứng được nhưng nếu anh chịu 1 ngày chi them khoảng 100k thì con PAJERO SPORT MẤY DẦU 1 CẦU SỐ SÀN là sự lựa chọn khá hay.
- anh thích kiểu dán bên ngoài thì chọn xe hàn còn thích sự bền bỉ, muốn sử dụng lâu dài thì chon mitsubishi. còn không muốn dùng lau dài thì k nên chọn mitsubishi vì bán lại mất giá nên

Last edited by a moderator:
Hạng B2
9/12/15
147
119
43
Em thì khuyên bác chủ nên chọn Pickup bán tải cho lành. Còn nếu có gặp gỡ đối tác thì hãy suy nghĩ sang SUV.

Hạng F
8/2/12
10.198
32.677
113
Xin chào các bác OSER,
Mình 36t, đang sống tại SG. Đang làm trong ngành xây dựng thủy lợi và cầu đường.
Hiện nay mình có một doanh nghiệp riêng và muốn mở rộng việc kinh doanh ở các tỉnh miền Tây, cụ thể là Cần Thơ, Vĩnh Long, An Giang nên đi tuyến SG-Miền Tây rất nhiều. Mình tự lái, không có tài xế.
Mình cũng đang định đầu tư một chiếc xe để thuận tiện trong vấn đề hình ảnh và thuận tiện trong việc quan hệ công tác. Các bạn OSER có kinh nghiệm làm ăn ở miền Tây xin chia sẻ giúp kinh nghiệm nên chọn sedan hay SUV để vừa phù hợp đường xá mà cũng thuận tiện trong làm ăn.
Mình hiện đang có 500tr, có thể vay thêm ngân hàng 200tr nữa.
Cám ơn các bạn OSER rất nhiều. CHúc các bạn một mùa Giáng Sinh an lành và nhiều kỷ niệm.
Thế thì Nên mua Land Cruiser 100 mà đi cho an toàn và OÁCH khi làm ăn :)

Hạng B1
9/1/16
72
45
18
32
Vote 1 em EcoSport bác ak. Đi đường xa nhiều đi SUV cho thoải mái, khỏi lo cạ ngầm ngập nước mùa mưa, hoặc lội qua vũng nước cũng tự tin hơn nữa.

• Like
Reactions: Art Sullivan
Hạng F
2/3/14
12.226
128.052
113
Xin chào các bác OSER,
Mình 36t, đang sống tại SG. Đang làm trong ngành xây dựng thủy lợi và cầu đường.
Hiện nay mình có một doanh nghiệp riêng và muốn mở rộng việc kinh doanh ở các tỉnh miền Tây, cụ thể là Cần Thơ, Vĩnh Long, An Giang nên đi tuyến SG-Miền Tây rất nhiều. Mình tự lái, không có tài xế.
Mình cũng đang định đầu tư một chiếc xe để thuận tiện trong vấn đề hình ảnh và thuận tiện trong việc quan hệ công tác. Các bạn OSER có kinh nghiệm làm ăn ở miền Tây xin chia sẻ giúp kinh nghiệm nên chọn sedan hay SUV để vừa phù hợp đường xá mà cũng thuận tiện trong làm ăn.
Mình hiện đang có 500tr, có thể vay thêm ngân hàng 200tr nữa.
Cám ơn các bạn OSER rất nhiều. CHúc các bạn một mùa Giáng Sinh an lành và nhiều kỷ niệm.
Nên làm con SUV nếu đi tỉnh nhiều.

Hạng B2
29/10/15
201
115
43
40
Mình làm xây dựng nhưng chủ yếu đi giao dịch làm ăn bác à, mua xe cũng định mời mấy xếp đi ăn trưa chỗ xa xa một chút chứ không dùng xe đi công trình. Mình cũng ít chở đồ nên pick up mình thấy cũng bất tiện trong vấn đề tạo hình ảnh.
Giao dich thi sedan la dep nhat nhung voi duong xa mien tay thi hoi duoi. Theo e bac lam con suv gam cao di cho thoai mai ma cung sang. Mitsubishi ps, ford everest.... Nhung xe moi gia hoi chat ( e cmt bang dtdd ko go tieng viet dc, mong cac bac thong cam)

Hạng D
5/12/12
1.153
1.388
113
Nhà
gosolar.vn
Đừng mua xe Toy nhe bác. Mở cửa bước xuống người khác tưởng lái xe (tài xế dịch vụ). Vô quán ăn đón mấy người đi trên xe như thượng khách, còn người lái thì đối xử như lái xe. Vô mấy cửa hàng đặc sản được tặng quà/phong bì nữa chứ.:3dcuoi:

Hạng B1
2/7/15
80
91
18
37
Cảm nhận thực tế nếu Bác đi miền tây nhiều thì Pickup là lựa chọn hợp lý cả về chức năng lẫn giá thành. Cá nhân em cũng đang đi miền tây bằng Pickup, đi phà tốt, đi đường nông thôn tốt, cao tốc cũng tốt. Rộng rãi, thoải mái. Em toàn đi gặp khách hàng, ai cũng khen xe em :v. Bác nên chon các dòng như NP300 hoặc Ranger là ok nhất.
Về việc đi Sedan ở miền tây, thực sự em cũng không thấy có vấn đề lớn, em không rõ là bác đi giao dịch hay đi công trường, nếu đi giao dịch thì sedan vẫn đi tốt đường miền tây, còn nếu đi công trường thì có thể không phù hợp lắm, nhưng em cũng không nghĩ xe sẽ thường xuyên bị cạ gầm. Lâu lâu em vẫn lấy sedan đi qua những con đường đang thi công, có chông chênh, nhưng vẫn qua tốt (ES350 - 2010).
Nếu bác chỉ quan tâm đến SUV thì có thể lựa chọn Ford Ecosport, Hyundai Creta, hay Kia Carens đều trong tầm giá.
Không thì bác có thể chọn các dòng SUV đã qua sử dụng như Fortuner, Everest,...

Tập Lái
21/7/12
13
4
3
izilife.vn
Vote cho SUV vì đi tỉnh đường xá làm lại, rất nhiều ổ voi, ổ gà nên cứ gầm cao đi cho an tâm :3duongbiahutthuoc:
- 5 chỗ thì Ecosport mới
- 7 chỗ thì Everest cũ