Hạng B2
7/3/08
207
94
28
hochiminh
Em nói luôn là SUV luôn luôn không êm ái bằng sedan cùng tầm giá.
BMW X5 không bao giờ êm ái bằng Series 3 chứ đừng nói đến Series 5. Bản chất của SUV không phải để êm ái.
hehe, phải không bác? S3 êm ghê vậy sao ??

Hạng B1
4/11/15
93
88
18
57
Em nói luôn là SUV luôn luôn không êm ái bằng sedan cùng tầm giá.
BMW X5 không bao giờ êm ái bằng Series 3 chứ đừng nói đến Series 5. Bản chất của SUV không phải để êm ái.
Sedan hay SUV về độ êm ái không thể so sánh được đâu bác ơi ! Muốn so sánh về độ êm ái thì so sánh giữa dòng thấp và dòng cao theo hướng càng cao cấp càng êm. Một chiếc SUV Lexes sẽ êm hơn rất nhiều một chiếc sedan Camry

Tập Lái
5/7/09
11
11
3
Quất ngay con pickup full option số tự động. Khỏi lăn tăn. Phù hợp công việc, thích hợp đi gia đình

Tầm tiền và công việc xây dựng của bác cũng như em. Em đã chọn Ford Everest mua mới đời 2007 máy dầu và đi đến nay khá ổn. Vì muốn tốt nên em bảo dưởng hãng, tuy mắc mõ nhưng cũng ráng chịu dc. Ko êm ái, sang trọng nhưng em thấy khá phù hợp với thằng ku thợ hồ rồi. Vất băng sau lên chở ít đồ phụ tùng, nghề nghiệp, còn lại 5 chổ cũng rước mấy sếp ăn uống vô tư. Cuối tuần chất vợ con đi đâu đó cũng tiện. Về SG chạy rong, đậu ké ít ngại như mấy bác sang và siêu sang. Mưa SG nước lên cũng lội bì bõm về ổ an toàn trong lúc các bác sedan sang trọng méo mặt. Cái khoảng gầm cao cũng lợi khi vào công trình nữa bác. Đó là cãm nhận riêng em về một con xe đa số dân XD mình chọn. Có thể bác có ý khác. Nhưng vì bác hỏi mà em thấy mình cũng trong cảnh nên có đôi lời với bác.

• Like
Reactions: HanChauBaby
Hạng D
31/3/14
1.355
1.009
113
hehe, phải không bác? S3 êm ghê vậy sao ??

Dạ phải. Thiết kế gầm của SUV luôn không êm bằng sedan nếu cùng hãng. Cái đó không phải do kém mà do bản chất của hệ thống treo của 2 loại xe.

Hạng D
31/3/14
1.355
1.009
113
Sedan hay SUV về độ êm ái không thể so sánh được đâu bác ơi ! Muốn so sánh về độ êm ái thì so sánh giữa dòng thấp và dòng cao theo hướng càng cao cấp càng êm. Một chiếc SUV Lexes sẽ êm hơn rất nhiều một chiếc sedan Camry

Nếu so vậy thì sao mình không so LX570 và ES350. Camry thì so với Land Cruiser. So sánh phải so 2 dòng xe cùng phân khúc chứ bác.