Hạng C
25/4/06
787
1.849
93
Hôm thứ Bảy, CN đẹp trời vừa qua, vì có nhu cầu mua xe, em bắt đấu mở chiến dịch "săn lùng xe đã qua sử dụng" bằng việc dạo quanh các cửa hàng bán xe cũ như: Quê Hương, Hùng Dũng, cửa hàng trên đường Hùng Vương,Q5, một cử hàng trên đường Nguyễn Chí Thanh, một cửa hàng trên đường Trần Hưng Đạo và cử hàng Sao Nam
Các cửa hàng trên điều tiếp đón em nòng hậu trừ Cửa hàng Sao Nam, số 1004A Âu Cơ, Q.Tân Phú[:'(]. Bề ngoài rất bề thế, nhưng bên trong chỉ có 6 xe :mad:. Sau gần 20 phút vào cửa hàng thì có 1 nhân viên nữ (U40) dáng vẻ như chủ cửa hàng ra tiếp. Em hỏi:
- Xe Ford Escape 2.3 này là số tự động hay số tay ?
Nữ nhân viên này trả lời lại với giọng cọc cằn, gương mặt nhăn nhó:
- Xe Ford Escape 2.3 làm gì có số tay, toàn số tự động !
Khi được trả lời với thái độ như vậy, em mới bước ra khỏi cử hàng thì nhân viên này nói tiếp:
- Nhìn tướng không có tiền mà bày đặt mua xe hơi !
Sau khi nghe câu nói thồng như vậy, em tự hứa với lòng sẽ không bao giờ quay lại cửa hàng Sao Nam,1004A Âu Cơ và sẽ không giới thiệu cửa hàng này cho người quên . Em hy vọng cửa hàng Sao Nam sẽ nhanh chóng thành Sao Băng, Sao Xẹt [:'(]

Hạng C
28/2/06
587
2
18
52
tp hcm
RE: Đi mua Xe Hơi mà bị đối xử như Ăn Xin

bác ơi ! mình đi coi xe là phải xách theo cái cặp ( bên trong đưng cái gì cũng được) . không bao giờ để cái cặp dời khỏi người mình , nếu có thể thì ôm khư khư càng tốt . như vậy cách tiếp đón nó sẽ khác ngay bác ạ:D:D:D

Hạng B1
20/4/06
53
0
0

Em cũng thấy Sao Nam quảng cáo xôm tụ định hôm nào đi, thấy bác nói cũng mất hứng...chắc em thuê chiếc Mẹc đi đến đó xem xe quá... thường những cửa hàng tư nhân tiếp đón nồng nhiệt hơn. Buôn bán ế ẩm cũng do thái độ như vậy các bác ui....

Hạng B2
1/7/05
152
28
28
TP.HCM

Các bác ui Sao nam coi bề thế vậy chứ toàn xe ký gởi không hà, vô đây mà hỏi giá toàn trên mây thôi:D:D:D

Hạng B1
11/1/06
62
0
6

Đến Saigon Ford mà mua xe dùng rồi. Đảm bảo lịch sự, niềm nở và chất lượng thì yên tâm.

Có gì hay thì báo anh em biết nhé.

Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN

Trích đoạn: cuongvitinh

bác ơi ! mình đi coi xe là phải xách theo cái cặp ( bên trong đưng cái gì cũng được) . không bao giờ để cái cặp dời khỏi người mình , nếu có thể thì ôm khư khư càng tốt . như vậy cách tiếp đón nó sẽ khác ngay bác ạ:D:D:D
:D:D:D bác chưa mua được xe mà coi chừng cái cặp không cánh mà bay mất tiêu rồi!!!! bi giờ và mai mốt sẽ thiếu gì cửa hàng, chỗ nào tốt mình cứ tới (tất nhiên là nhờ AE nhiều rùi)
vậy là cửa hàng Sao Nam rồi sẽ liệt hẳn cho mà xem:D

Hạng F
14/9/04
9.900
27.220
113
Q3

Em can, để xìn nhậu...
Sao nam 865 6050 xe ký gửi nhiêu, họ bán trên giá khách từ 20 chai...

Trích đoạn: bemap

Em cũng thấy Sao Nam quảng cáo xôm tụ định hôm nào đi, thấy bác nói cũng mất hứng...chắc em thuê chiếc Mẹc đi đến đó xem xe quá... thường những cửa hàng tư nhân tiếp đón nồng nhiệt hơn. Buôn bán ế ẩm cũng do thái độ như vậy các bác ui....

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.462
2.202
113
48
TP.HCM

Kinh doanh giống thời bao cấp quá! Nếu cô đó là nhân viên thì đuổi gấp, nếu là chủ thì đóng cửa gấp.:mad:
Ngu quá :D:D

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Bác post 1 ảnh toàn thân của bác xem sao: Tướng có tiền và không tiền chỉ khác nhau dáng đi?:D Chắc bác gặp phải "mặt rô" rồi: Vì em nhớ không nhầm thì Sao Nam quảng cáo là Chợ Ô tô.

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM

Cách đây mấy tháng tôi đi công chuyện ngang qua đó thấy nó nhiều xe bán lắm mà sao giờ còn có 6 chiếc xe thôi? Chắc nó bán hết xe rồi giờ còn mấy chiếc thì bán nốt xong dẹp mở quán ăn chắc?