Hạng B2
1/3/06
128
0
0
RE: Đi mua Xe Hơi mà bị đối xử như Ăn Xin

Trích đoạn: chain

Nếu em mà là manager mấy anh saler nào mà khi dể khách hàng của em. Là em thay đổi hết. Thấy ăn mặc bèo bèo chứ tiền nhiều đốt không hết à :D
Em nói thật bác đừng giận nhá- em chẳng hiểu bác nói cái gì cả?????

Hạng B2
8/3/06
357
3.071
93
Quảng Ninh
www.facebook.com

Ý bác sên nói là: " nếu bác làm giám đốc bác ý đuổi hết bọn bán hàng...." chỉ mình bác ấy vừa làm giám đốc vừa bán hàng..... phải không bác "xích".... Theo em thì ra ngoài cũng phải lịch sự tí... Tiền tỉ mà trông như thằng " Trộm trâu" thì cũng khó coi lém.....
Trích đoạn: Phamhuy

Trích đoạn: chain

Nếu em mà là manager mấy anh saler nào mà khi dể khách hàng của em. Là em thay đổi hết. Thấy ăn mặc bèo bèo chứ tiền nhiều đốt không hết à :D
Em nói thật bác đừng giận nhá- em chẳng hiểu bác nói cái gì cả?????

Hạng C
28/2/06
587
2
18
52
tp hcm

nghĩ thì tức thật bác ạ ! chỉ mong sao cho nó sập tiệm khi có cung cách tiếp khách như vậy!
tuy nhiên mình cũng nên thông cảm với người ta các bác ạ! bởi vì hàng ngày có rất nhiều người chỉ đơn thuần là tới coi xe ,nổ máy thử chứ không có ý định mua xe ,thậm trí có người coi xe xong rồi còn không hỏi giá xe bao nhiêu nữa , coi đã nổ máy đã ....đi ra .cho nên ta cũng nên thông cảm cho họ :D:D:D.đừng chửi họ nhưng không mua xe của họ là được rồi!

Bị Bấm 1 Lỗ
13/5/05
31
0
0

Thật nhiều khi các bác bán hàng mà có người khách vô cứ hỏi chứ không mua , làm bác phải tiếp mệt gần chết , đã vậy còn chê lên chê xuống cái này cái nọ chắc các bác cũng không khỏi bực mình đâu . Đã vậy hôm nào mà còn đang bán ế nữa thì .... quá cha . :(

Hạng D
24/4/06
2.450
13.556
113
TP. HCM

theo em thì xe hơi dù là 2nd cũng là giá trị lớn, khi đi mua thì cũng phải cân nhấc phải không các Bác?!
Bây giờ nhiều salon tha hồ mà lựa chọn, chứ đâu phải ai vô, nổ máy, tử xe là mua liền đâu, người bán hàng phải hiểu chứ:D
Cách đây vài tháng em có vô SN hỏi con maztic đời 2000, họ chỉ trả lời bâng quơ:mad:, đâu phải ai cũng rãnh mà đi hỏi giá này nọ.
Hôm đó em cũng lịch sự lắm nha, áo bỏ vô thùng ne, đi atila mà họ...:mad:..chắc hôm đó đủ sở hụi rồi

Hạng F
14/9/04
9.900
27.423
113
Q3

Khẹt khẹt, đi mua xe bác ráng muợn cái xế hộp tèng tèng, đời 8 mấy hay LadaLat cũng được, vô salon thắng cái kịt bước xuống, pảo lảm nó tiếp bác khác lìn hè...
( Tường bác sắp đổi xế ! )
thử xem !:D
Trích đoạn: Phuong Ngoc

theo em thì xe hơi dù là 2nd cũng là giá trị lớn, khi đi mua thì cũng phải cân nhấc phải không các Bác?!
Bây giờ nhiều salon tha hồ mà lựa chọn, chứ đâu phải ai vô, nổ máy, tử xe là mua liền đâu, người bán hàng phải hiểu chứ:D
Cách đây vài tháng em có vô SN hỏi con maztic đời 2000, họ chỉ trả lời bâng quơ:mad:, đâu phải ai cũng rãnh mà đi hỏi giá này nọ.
Hôm đó em cũng lịch sự lắm nha, áo bỏ vô thùng ne, đi atila mà họ...:mad:..chắc hôm đó đủ sở hụi rồi

Last edited by a moderator:
Hạng D
28/4/06
3.334
19
0
39
AG

Manager là giám đốc . Pó tay luôn ! :D:D:D

Dĩ nhiên có tiền ăn mặc phải lịch sự. Nhưng ăn mặc lịch sự chưa chắc có tiền :D:D:D

Đừng nói là bác không hiểu em đang nói gì

Hạng D
24/4/06
2.450
13.556
113
TP. HCM

Ừ nhỉ, thanks Bác Corolla95 nha, để hôm nào em thuê xe Zeep đi cho nó hoàng tráng các Bác nhỉ, :D

Hạng B2
16/11/05
289
73
0
65

Hồi em đi mua xe cũ, giống gà con mới ra ổ, chả bít cái mô tê gì, cũng lặn lội thân cò hết gara này nọ ngó nghiêng, em cũng hiểu cái tâm trạng..các bác đừng trách các em nó mà tội...:D:D:D:

- Với người mua: Nhìn quanh quất, xem có con nào vừa vừa cỡ tầm số "xìn" mình có, nên cứ xăm xoi hết con nọ con kia, rút cuộc: Con vừa ý thì giá cao hơn số xìn mình có (cao hơn tí thôi VD, có $10K, saler hét $12.6K, chứ có $10K làm sao dám ngó mấy chiếc $15-20K, mà nói mình ..không tiền mà chảnh), con vừa giá thì trông ẹ quá. Nó lại có nhiều con đặt gần nhau nên lại càng có đk so sánh này nọ. Rút cuộc là quyết định chờ kiếm chỗ khác hoặc chờ tuần sau...Vậy nên, đã gọi là chợ thì phải có người vào xem, xem kỹ: lật capô, chui xuống gầm, hỏi tính năng bộ phận này nọ...rồi thử, và có thể...không mua.[:'(][:'(][:'(]

- Với người bán: Tất nhiên là ai vào salon auto cho dù chỉ ngó nghiêng cũng là người có thể có đủ tiền mua 1 con, dù là 1 con "còm", có thể thiếu tí chút, hoặc có sắp tới (tương lai gần) có ý định mua xe... chả ai ở không đi rảo, ngắm vuốt mà không có ý định mua xe. Saler không cho là anh vào đấy ăn mặc bảnh hay không, có tiền hay không...mà quan rọng nhất với họ là có khả năng deal thành công với anh 1 chiếc hay không. Nếu nhắm khó có khả năng này, họ sẽ thờ ơ ngay. Bác thử đặt mình vào trường mình vào vai saler như họ thử xem? Bác sẽ biết ngay í mà.. :D:D:D