Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
4/10/13
4
0
0
Mình sắp đi du lịch Mỹ và điểm đến là LA nên mình muốn biết rõ những khu du lịch hoặc địa điểm nổi tiếng thuận tiện cho chuyến đi của mình, vì là du lịch tự túc nên không có hướng dẫn viên. Ai có thể share cho mình thêm thông tin hoặc có hình ảnh cụ thể thì càng tốt nha

Tập Lái
21/9/13
8
0
0
có trường hợp nào quen nhau qua mạng mà được bạn trai hoặc bạn gái bảo lãnh diện hôn thê không mọi người ?

Tập Lái
31/10/13
1
0
0
theo mình biết các thủ tục để bạn trai bảo lãnh bạn gái qua Mỹ gồm có như sau :
1.Người bảo lãnh phải là công dân Mỹ (có passport hoặc bằng quốc tịch)
2. Người bảo lãnh và đương đơn phải đang trong tình trạng độc thân và có thể tiến đến hôn nhân
3. Người bảo lãnh phải nộp đơn xin miễn trừ (waiver) nếu đã từng bảo lãnh cho hai người hôn thê/phu trước đây hoặc trong 2 năm qua đã tiến hành đơn bảo lãnh theo diện hôn thê/phu, và nếu người bảo lãnh đã từng phạm tội hành hung thì Bộ Công Dân và Nhập Tịch Mỹ (USCIS) có thể sẽ không ban cho quyền miễn trừ
4. Người bảo lãnh và đương đơn phải gặp mặt nhau trong 2 năm qua
5. Cung cấp lời khai và bằng chứng rằng đương đơn và người bảo lãnh sẽ kết hôn trong vòng 90 ngày kể từ ngày đương đơn nhập cảnh Mỹ
6. Nếu người bảo lãnh và đương đơn đã từng có hôn nhân trước đây, cung cấp bằng chứng xác thực mỗi hôn nhân đó đã chấm dứt hợp pháp.
theo nguồn SGVISA.org

Tập Lái
2/10/13
5
0
0
cám ơn bài viết của bạn vậy thì vấn đề này cũng không khó nhỉ? quan trọng là có tiền thì muốn đi đâu và làm gì mà chẳng được

Tập Lái
13/10/13
4
0
0
mình sắp làm bài báo cáo về vấn đề VISA định cư nên cần tham khảo một số tài liệu liên quan, ngoài ra bạn nào cho mình thông tin cụ thể về thẻ xanh được không ? Công dụng và nơi cấp, thời gian được cấp thẻ như thế nào ?

Tập Lái
25/9/13
2
0
0
Thẻ xanh, , hay còn gọi là thẻ Thường trú nhân. là từ gọi tắt của người được hưởng quy chế thường trú nhân. Nguyên thủy thẻ có màu xanh nên được gọi là thẻ xanh, sau này thẻ được đổi sang màu trắng , màu hồng và hiện nay là màu xanh.

<h2>Trên thẻ xanh có:</h2>
  • Tên
  • Ngày tháng năm sinh; giới tính; nơi sinh
  • Ngày hết hạn thẻ xanh
  • Số A: 8 hoặc 9 con số , hoặc USCIS#9 con số. Đây là số của dùng để nhận biết mỗi người tương tự như số an sinh xã hội.
Số thẻ xanh này cũng được giử lại trong bằng quốc tịch của bạn sau này

Trước đây là thẻ xanh không có ngày hết hạn.

Status
Không mở trả lời sau này.