Chi Hội Phó FIFC
8/10/08
5.133
5.215
113
Chào các bác !

Thứ 7 này (18/02) e đi nhà thờ Tắc Sậy - Cà Mau, các bác giúp e cung đường này với ạh vì e ko có sử dụng GPS
E xem Gu Gồ thì từ Cần Thơ - Cà Mau có 3 cung đường:
1. Quốc lộ 1A
2. Nam Sông Hậu
3. Quản Lộ - Phụng Hiệp
E dự định đi QL 1A vì 2 đường kia chưa đi bao giờ và cũng dự định ghé:
- Phụng Hiệp: giao lưu với 1 bác OS ở đây
- Sóc Trăng: ghé chùa Dơi, chùa Đất Sét
- Bạc Liêu: ghé Mẹ Nam Hải
- Hộ Phòng - Cà Mau: nhà thờ Tắc Sậy

Mong các bác giúp về tình hình đường xá, ăn uống, nghỉ ngơi (ở CM)
Thanks các bác nhiều !

P/S: Tối e nghỉ lại Cà Mau có bác nào ở CM e mời
giao lưu ạh !

Chi Hội Phó SOS
4/7/10
4.631
1.827
113
38
Cà Mau
Bác gom hết các điểm cần ghé trong 1 chiều đi hoặc về để đi QL1. Chiều còn lại bác đi quảng lộ Phụng Hiệp cho nhanh.

Hạng C
9/8/06
600
2.659
93
Quốc lộ 1A thui
Cần thơ thì có quán gì đó ở vòng xoay Lý Tự Trọng.
Sóc trăng có quán 36 (QL1A), Quán Hưng, Hay Quán Mai.
QL1A đường tốt.

Chi Hội Phó FIFC
8/10/08
5.133
5.215
113
Jangnhut nói:
Bác gom hết các điểm cần ghé trong 1 chiều đi hoặc về để đi QL1. Chiều còn lại bác đi quảng lộ Phụng Hiệp cho nhanh.

E cũng dự định vậy nhưng sợ ko kịp thời gian, có thể hôm sau trên đường về mới ghé Bạc Liêu hoặc Sóc Trăng

Hạng B2
6/12/09
453
6
18
34
nếu đi ql1 thì bác ko vào nội ô cần thơ rôi bác cứ thẳng cần thơ đến gần sóc trăng vừa qua cầu trà quýt bên phải có 1 quán cơm phần toàn là xe tải ăn phía trước có sân rộng bão đảm ngon bỗ rẻ (quán xéo với bánh tạo thành tầm 10m từ cần thơ xuống tới quán đó rồi đến bánh tạo thành) bác muốn biết quán ăn ct thì pm cho em ct là quê em

Hạng C
9/8/06
600
2.659
93
Nam sông hậu đường tốt >70km/h, nhưng qua nhiều cầu, không đi ngang sóc trăng. đường này vắng xe, khung cảnh đồng quê tuyệt đẹp. xa hơn QL1A.
Quảng lộ-Phụng hiệp, đường tốt. ngắn nhất.
Đoạn đầu khung cảnh đẹp, càng về cà mau, nước mặn nên có vẻ cằn cổi hơn.

Hạng B2
6/12/09
453
6
18
34
chúc bác chủ thượng lộ bình an nhé :D:D:D

Last edited by a moderator:
Hạng C
31/1/12
955
388
63
51
Bác nên đi QL1A là tốt nhất, đừng đi các đọan đường kia, không đẹp và không hay gì đâu, khi đến ST Bác phải chú ý mấy anh Police vì ở đây các anh đi tuần tra liên tục. Vì em ở ST nên rất rành về điều này, mình cứ chạy đúng tốc độ thôi Bác. Khi đi qua ST nếu Bác có dự định ăn cơm thì nên ghé quán 36 (bên phía tay trái đường) vì ở đây quán sạch sẽ, phục vụ được, ăn ngon, nhưng tính cũng không chặt chém. Khi đến Nhà thờ rồi Bác đừng nên ăn uống gì ở đó, chặt chém và không sạch sẽ (quên nữa nhớ đem mang theo các thứ cần thiết khi viếng như": nhang, bông....), khi viếng xong Bác còn thời gian phi xe xuống Cà Mau, ăn, ở và tham quan dưới đó luôn cũng được. Khì về, nếu chịu khó, Bác quay vào BL chút xíu để ghé thăm Công tử BL uống cafe, cũng là di tích lịch sử nên cũng có nhiều điều trải nghiệm. Chúc Bác đi zui zẽ

Hạng C
20/9/08
521
21
18
50
Em cũng nghĩ bác nên đi QL1A cho dễ. Qua Sóc Trăng bác nên chú ý có đoạn đường rất ngon, rộng, thoáng nhưng giới hạn tốc độ 60km/h. Đoạn này dễ dính bẩy lắm vì nếu ko để ý bảng thì sẽ nghĩ là cho phép tốc độ 80km/h.
Đường Nam Sông Hậu vắng nhưng đường ko láng bằng QL1A và xa hơn. Nếu muốn thử cho biết thì cũng dễ đi
Quảng Lộ- Phụng Hiệp thì em nghĩ nên chọn đi lượt về sau khi xuống Cà Mau chơi nhưng lưu ý đừng đi ban đêm vì đường vắng lắm, đoạn ngã năm, gần Phụng Hiệp đoạn đường khá xấu, nhiều ổ gà. Nói chung chỉ lưu ý mố cầu, ổ gà thôi còn lại cứ đạp thoải mái.
Bác nên xuống gần nhà thờ Tắc Sậy nghỉ đêm để sáng đi lễ và viếng cha sớm rồi đi Cà Mau chơi. Từ Bạc Liêu xuống gần nhà thờ Tắc Sậy, cùng phía nhà thờ có 1 ks mới xây, sạch đẹp, ngay cây xăng cũng ok, bác có thể nghỉ ở đó. Giá phòng đôi 1 giường là 200k, 2 giường @300k.
Chúc bác đi đường bình an!
À quên, nếu bác muốn ăn cháo rắn ngon thì từ Cái Bè lên khỏi ngã 3 An Hữu khoảng 200m có quán rắn Minh Nhựt bên tay phải, quán bán rất sớm.
Ở Bạc Liêu sau nhà công tử Bạc Liêu có mấy quán trâu hầm sả ăn cũng hay lắm. Quán Trung, số 24 Nguyễn Huệ

Hạng D
24/4/06
2.450
13.556
113
TP. HCM
em nghĩ khi đi bác đi Quãng Lộ-Phụng Hiệp (em thấy gần hơn khoản 40-50km) cho nhanh và khi về QL1 A