Hạng D
20/11/08
1.145
74
48
Đổi tiền ben Nhật có tiện va dể dàng ko mn ? .
Vì đợt nay em đi sang đó và mua hàng , mà hien tai e đang cầm tiền USD vậy giải pháp nhu thế nào
Nên dổi tiền Vn - Yen ben vn trước hay cầm USD qua rồi đổi sang tiền Yen ? Co lợi về ti giá ko ạ .
Thks

Hạng D
10/6/09
1.086
548
113
Vì đợt nay em đi sang đó và mua hàng , mà hien tai e đang cầm tiền USD vậy giải pháp nhu thế nào
Nên dổi tiền Vn - Yen ben vn trước hay cầm USD qua rồi đổi sang tiền Yen ? Co lợi về ti giá ko ạ .
Thks

Không như các nước khác, đổi tiền bên Nhật rất hạn chế
(ngoại trừ sân bay). Chỉ có ngân hàng mới được phép đổi tiền, là người nước ngoài bác phải theo đúng các thủ tục mới đổi được, tất nhiên hạn chế theo hạn mức nào đó

Bank mở cửa khá trễ bác cũng khó tìm, ở vài một khách sạn lớn có đặt máy đổi tiền từ USD sang JPY

Các thành phố lớn như Tokyo, Osaka, Sapporo.. các cửa hàng tiện lợi cũng có máy ATM rút tiền từ thẻ credit. Nếu đổi không nhiều có thể đổi máy của Travelex hay Daikokuya.
Bác nên xài credit card mua hàng là tiện nhất.

• Like
Reactions: LuuManh_LichSu
Tập Lái
25/1/17
15
5
3
Phiêu bạc
Thks

Tiền thì phải đổi sang yên rồi bác ơi, lợi tỷ giá thì bác nên tìm chỗ mà đổi trước khi sang nhé!

• Like
Reactions: LuuManh_LichSu
Hạng D
22/7/06
3.793
1.367
113
Kiên Giang
Không như các nước khác, đổi tiền bên Nhật rất hạn chế
(ngoại trừ sân bay). Chỉ có ngân hàng mới được phép đổi tiền, là người nước ngoài bác phải theo đúng các thủ tục mới đổi được, tất nhiên hạn chế theo hạn mức nào đó

Bank mở cửa khá trễ bác cũng khó tìm, ở vài một khách sạn lớn có đặt máy đổi tiền từ USD sang JPY

Các thành phố lớn như Tokyo, Osaka, Sapporo.. các cửa hàng tiện lợi cũng có máy ATM rút tiền từ thẻ credit. Nếu đổi không nhiều có thể đổi máy của Travelex hay Daikokuya.
Bác nên xài credit card mua hàng là tiện nhất.
Bác cho em xin hỏi đi em chuẩn bị đi Nhật chơi , nhưng do công việc phải Online suốt để trao đổi về VN thì thế nào ạh . Sóng wifi phủ khắp để mình Online không ạh

Hạng B1
27/12/04
74
53
18
Bác cho em xin hỏi đi em chuẩn bị đi Nhật chơi , nhưng do công việc phải Online suốt để trao đổi về VN thì thế nào ạh . Sóng wifi phủ khắp để mình Online không ạh
Ở sân bay có cho thuê cục phát wifi đó bác, lần trước e thuê ở Nagoya khi về trả ở Narita

Hạng F
8/2/12
10.198
32.677
113
Đi Nhật Tháng mấy là đẹp nhất hả bác?
Đi Nhật giờ cũng khá phổ biến cho người Việt, có visa Nhật có thể được miễn visa 30 ngày vào Hàn Quốc, Đài Loan khá tiện khi đi kết hợp. Có vài thớt hỏi về thông tin đi Nhật, em có đi ít các vùng miền tiện tổng hợp lại đây, biết gì em share đó, cần thông tin gì các bác biết thêm chia sẽ cùng ..[pagebreak][/pagebreak]
  1. Các vùng Nhật Bản
Nhật Bản đất nước trãi rộng gồm hàng trăm đảo lớn nhỏ, trong đó phải kể đến 4 đảo chính ( Great Island) gồm: Hokkaido, Honshu, Shikoku và Kyushu & Okinawa

Từ 4 đảo lớn này chia làm 9 vùng ( Region) gồm:
Hokkaido, Tohoku, Kanto, Chubu, Hokuriku, Kansai, Shikoku,Chugoku, Kyushu & Okinawa

Các bác đi du lịch, công tác thường nhất là đi trong các vùng Kanto, Kansai, Chubu thôi..
Từ 9 vùng này chia làm nhiều 47 tỉnh ( Prefecture) trong một tỉnh có rất nhiều thành phố & khu vực..

Các thành phố cấp quốc gia & cấp tỉnh, đa số các thành phố cấp tỉnh đều có 1 hay nhiều sân bay, và nhà ga trung tâm ( Main Station)

Các thành phố em đã ngủ lại, các thành phố boid là cấp quốc gia
Nagoya, Nagano, Gifu ( gồm Takayama, Shirarawago, Hinda) Toyama ( gồm Tateyama, Toyama), Hiroshima, Kobe, Kyoto, Nara, Osaka,Tokyo, Chiba, Saitama, Ibaraki, Yokohama, Nikko, Fukuoka, Sapporo, Furano vùng Hakone ( gồm Odawara, Gora, Ashigo, Kawaguchigo, Fujisan, Gotenba)

Tháng 7 đi công việc đi tiếp lại và các city mới : Kyoto, Tokyo, Hakodate, Aomori, Akita, Hirosaki, Morioka, Sendai

& cuối Jan : Fukuoka, Kagoshima, Nagasaki, Kyoto, Toyama, Tateyama Route, Takayama, Hinda, Nagoya, Sapporo, Ashikawa, Sounkyo Onsen & và về Tokyo.

Xem như trải nghiệm được một ít thành phố các vùng Nhật Bản

Các phần sau em viết thêm về visa, đi đâu, ở sao ( capsule, hotel, ryokan,) tham quan gì, phượng tiện nào ( Shinkansen, local train, bus ) ăn uống ngon rẻ đâu, adult sao ( loại licensed) từ đó các bác có thể tự đi không quá khó, nếu thớt ế quá thì đóng luôn :)

Tập Lái
30/3/17
1
0
1
30
www.lg.com
Thấy bác thớt đi nhiều mà thèm quá, ko biết khi nào em mới được đặt chân lên đất nhật đây. Đi dạng công tác thì chắc phải xin vào làm việc ở các cty nhật @@