Tập Lái
15/7/20
20
15
3
36
Đi ô tô hướng từ Trường Chinh về Âu Cơ sao cho đúng?

Em mới lái ạ.

Bình thường em đi xe máy ít để ý. Hôm rồi chạy xe oto hướng từ Trường Chinh (qua Phạm Văn Bách) về hướng Âu Cơ. Em đi làn ngoài của oto đoạn gần đến ngã 3 mũi tàu với Cộng Hòa em đi sang phía phải để đi về phía Âu Cơ (Hình số 1).

Hôm nay mới để ý là có biển cấm oto rẽ phải. Có nghĩa là nếu đi đúng luật thì phải rẽ vào đường bên trong tại ngã 3 Phạm Văn Bách với Trường Chinh vì toàn bộ đoạn này ~400m là giải phân cách cứng.

Em lên google maps coi lại biển báo thì tại vị trí ngã 3 Phạm Văn Bách cũng không có bất kỳ biển báo hướng lưu thông hướng Âu Cơ cắm báo trước.

Với biển báo giao thông như vậy, vị trí biển cấm rẽ tại ví trí mà lái xe nào cũng nghĩ là được rẽ liệu có đánh đố người đi đường không??

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: Già Lắm
Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Em mới lái ạ.
Bình thường em đi xe máy ít để ý. Hôm rồi chạy xe oto hướng từ Trường Chinh (qua Phạm Văn Bách) về hướng Âu Cơ. Em đi làn ngoài của oto đoạn gần đến ngã 3 mũi tàu với Cộng Hòa em đi sang phía phải để đi về phía Âu Cơ (Hình số 1) hôm nay mới để ý là có biển cấm oto rẽ phải. Có nghĩa là nếu đi đúng luật thì phải rẽ vào đường bên trong tại ngã 3 Phạm Văn Bách với Trường Chinh vì toàn bộ đoạn này ~400m là giải phân cách cứng.
View attachment 2285251

Em lên google maps coi lại biển báo thì tại vị trí ngã 3 Phạm Văn Bách cũng không có bất kỳ biển báo hướng lưu thông hướng Âu Cơ cắm báo trước.
View attachment 2285252

View attachment 2285253

Với biển báo giao thông như vậy, vị trí biển cấm rẽ tại ví trí mà lái xe nào cũng nghĩ là được rẽ liệu có đánh đố người đi đường không??
Có phải anh nói biển này?

Biển này cấm ô tô trên làn ô tô rẽ phải vào cây xăng hoặc trạm xe buýt đó anh.
Anh chuyển làn vào làn hỗn hợp bình thường nhe.

Tập Lái
15/7/20
20
15
3
36
Có phải anh nói biển này?
View attachment 2285352

Biển này cấm ô tô trên làn ô tô rẽ phải vào cây xăng hoặc trạm xe buýt đó anh.
Anh chuyển làn vào làn hỗn hợp bình thường nhe.
Đúng rồi, chính là cái biển em quote ở trên. Em tưởng biển này không cho rẻ phải vào làn hỗn hợp, mà bắt đi thẳng. Cảm ơn bác thông não.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: ntt61