Hạng C
12/6/09
844
7.490
93
Có 4 thể loại người:
  1. Ko biết là mình ko biết. Cái gì cũng tưởng mình biết tuốt, chả hỏi ai, tự mình làm. Thể loại này rất ngu và rất nguy hiểm.
  2. Biết là mình ko biết. Ko biết nên hỏi, nên học. Người này tốt. chịu học hỏi, sẽ mau giỏi.
  3. Biết là mình biết. Người này trung bình, tốt. Người này có thể tự cao, ko chịu học hỏi thêm.
  4. Ko biết là mình biết. Thể loại này quá cao siêu đến mức điên điên, khùng khùng, nhớ nhớ, quên quên...như các nhà bác học vậy.
A thớt thuộc type 2 là người tốt, có gì đáng chê trách. Cho dù có là bằng dõm, nhưng chịu khó học hỏi là tốt lắm.
Nhất trí với anh,
tuy nhiên ở mục 2 : lý do gì không biết ?
Đi học đầy đủ, hoặc chí ít luyện chăm chỉ các câu hỏi thì đâu thể nào nói không biết được?

• Like
Reactions: ntt61
Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Nhất trí với anh,
tuy nhiên ở mục 2 : lý do gì không biết ?
Đi học đầy đủ, hoặc chí ít luyện chăm chỉ các câu hỏi thì đâu thể nào nói không biết được?
Xã hội, khoa học càng ngày càng phát triển.
Điều mình học hôm nay, hôm sau có thể lỗi thời, thậm chí sai.
Ví dụ: biển cấm rẽ trái, trước đây cấm quay đầu, nhưng giờ thì ko cấm.
Có rất nhiều biển báo, vạch kẻ cập nhật theo qc 41/2019. Nếu ai thi bằng lái trước 2019 mà ko cập nhật sẽ ko biết. Ko biết thì hỏi để học.

• Like
Reactions: mars
Hạng C
12/6/09
844
7.490
93
Xã hội, khoa học càng ngày càng phát triển.
Điều mình học hôm nay, hôm sau có thể lỗi thời, thậm chí sai.
Ví dụ: biển cấm rẽ trái, trước đây cấm quay đầu, nhưng giờ thì ko cấm.
Có rất nhiều biển báo, vạch kẻ cập nhật theo qc 41/2019. Nếu ai thi bằng lái trước 2019 mà ko cập nhật sẽ ko biết. Ko biết thì hỏi để học.
Những cái mới, mở rộng... thì đúng vậy, không cập nhật thì không biết. Còn những điều cơ bản thì vẫn vậy thôi.

Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Những cái mới, mở rộng... thì đúng vậy, không cập nhật thì không biết. Còn những điều cơ bản thì vẫn vậy thôi.
Nói vậy thôi, chứ nhiều điều cơ bản tưởng ko bao giờ thay đổi vẫn có thể thay đổi 180 độ.

Hạng B2
5/6/14
194
92
28
31
Mình thấy bác ấy hỏi cho biết thôi, vì đi đường rất dễ bị nhầm lẫn, học hành có thể tốt mà thực hành chưa nhiều nên cần biết, các bác chỉ trích làm quá lên rồi.

Hạng B1
14/10/19
71
47
18
37
Còn a bớt múa mồm cái kiểu chả biết cái mợ gì về XH mà cứ thích văn vẻ. Riêng cái việc bảo “chịu khó học hỏi” mà ngay từ đầu nta dạy học đàng hoàng éo chịu học lại bảo “chịu khó học hỏi” là thấy tư duy a cũng chả khác cái mợ gì bọn mua bằng chứ đi nói ai.
Hệ thống k sửa dc sẽ lockdown, ngồi uống chén trà nói chuyện thiên hạ dễ thế mà tỉ lệ TNGT ngày càng tăng, đi ngược chiều trên cao tốc thành thói quen. Tóm lại là im mẹ cái mồm là vừa, để nta đọc thấy chả biết cccj mà cứ thích văn vở.

bác này nói nghe ngứa ... vl :D, có người học hành đàng hoàng mà vẫn không biết thì sao, bác có trách thì trách ai cấp bằng cho họ ấy, bác căn cứ vào đâu mà cứ phán xét người khác mua bằng, bác tự đi xem hệ thống dạy lái xe và cấp bằng lái hiện tại thì rõ, ai học được thì tốt, ko được thì lên đây hỏi, bác ko thích trả lời thì có thể im mà :D