Thảo Luận Chung đi Pleiku

Hạng D
27/9/05
1.703
1.795
113
RE: đi Pleiku

oh cám ơn bác Otopleiku nhiều những thông tin rất bổ ích. ngày mai em sẽ đi. thx bác

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

@ bác Crownsony : đường vào Thủy Điện Yaly, hình như đi ngang cái Biển Hồ (khu Du lịch) ? Tui ghé hồi 2000 lận, bây giờ hổng nhớ...:D

Hạng B1
30/6/05
89
137
33

@bác Fernandoz : Biển Hồ (bác nói đến Hồ T nưng phải không ạ) cách Pleiku khỏang 8km cùng hướng đi thủy điện Yaly và Kontum , từ Pleiku theo Ql14 khỏang 6km gặp ngã tư rẽ phải đi khỏang 2km là đến , hồ chứa nước cung cấp cho thị xã nên không có dịch vụ gì hết , đến chỉ ngắm cảnh thôi , mà tui thấy hồ này nhỏ hơn và không đẹp bằng hồ Tuyền Lâm Đà Lạt .
.

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

Mẹc-xi bác Crownsony ! Chắc là chỗ bác nói đó. Vì đợt vừa rồi, tui chỉ ở Pleiku có 1 đêm, nên hổng có...quậy được (tức wá) :D
Xuất phát từ SG 07h30, 19h30 mới tới Pleiku, tại vừa chạy vừa...ngừng lại chụp hình, he he...
@ bác Nguoikhonglo yên chí chưa ?
KS Hòang Anh Gia Lai bự cỡ New Wold ở SG, chắc cũng 20 tầng, từ BMT lên, ngay ngã ba đi Quy Nhơn đó.

Hạng D
27/9/05
1.703
1.795
113

quá yên chí với sự giúp đỡ nhiệt tình của bác. mà bác nói bác chạy 12h sao em cũng sợ quá vì bác chạy cũng "trùm" lắm mà còn đi 12h :D

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83

Đường BMT - Pleyku - Kontum mà quên nhắc đến rất nhiều xe công nông là một thiếu sót.Loại xe này ở các tỉnh cao nguyên ,nhiều chiếc to chầm dầm, đi đêm không có đèn hậu,chở nông lâm sản và người ngồi trên cao ngất nghễu,phi xuống dốc xầm xầm 40/50Km/h,rất kinh dị.Dọc QL14, cứ cách vài Km lại có hình người nằm cạnh bánh xe,được xịt sơn trắng xuống nền đường,đánh đấu 1 TNGT dã xảy ra tại đó.Có rất nhiều hình như vậy...Lên Tây nguyên thì phải áp đụng chiến thuật"Tránh voi..."là đương nhiên rồi,nhưng bù lại phomg cảnh ven đường rất đẹp,có những đỉnh dốc,ta có thể phóng tầm mắt ra xa tít tắp,điều không thể có được ở TP..!

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83

Đã đi Kontum các bác nên sắp xếp thời gian thăm thủy điện Yaly.Theo mình,công trình này đẹp và hoành tráng bậc nhất VN (nói về cảnh quan chung).Các bác tới rồi sẽ biết.(vài hình ở tđ Yaly).

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Mà sao thủy điện là cứ đào hầm nhỉ???

Hạng D
27/9/05
1.703
1.795
113

ko đào hầm sao tạo áp lực nước được, nước phải đồ từ trên xuống để tạo lực tác động lên turbin ( k biết viết đúng sai )
em đã về rồi, em ở ks Hòang Anh giá 450k/ phòng ngày lễ tính ra là ko mắc, em hỏi ks pleiku tre xanh đều hết phòng ghét quá ra HA luôn.
về đường xá thì nói chung cũng ko có gì, k có kẹt xe đông đúc gì hết, em đi TPHCM - BMT - Pleiku - Quy Nhon - TPHCM. *** cũng ít, chỉ có điều duy nhất như bác fer cảnh báo là mấy cái cột ở giữa đường, mà ko fải chỉ có ở Pleiku, từ Pleiku qua Quy Nhơn cũng toàn cột kiểu đó, trên đèo cũng có, rất nguy hiểm [:'(]. em thấy có vài cột đã bị đụng bay, theo em nghĩ sớm muộn cũng mất hết ;). tốc hành Pleiku QUy Nhon em thấy cũng hiền mà, em còn bám đuôi đựơc, tốc hành đà lạt là em bó tay lun nên nói chugn tình hình xe cộ ko có gì đáng lo.
cám ơn các bác đã giúp em có 1 chuyến đi thành công.