Tập Lái
15/5/10
37
5
6
hochiminh city
wanacar nói:
Lâu quá lâu em không đi đường này, tính gần lễ 30/4 (không đi ngày lễ) đi 1 chuyến chơi nên hỏi thăm các bác khởi hành giờ nào đỡ kẹt xe (giờ đi và về), đường xá có gì đặc biệt? Bạn em giới thiệu vào ở Lan Rừng có ok không các bác? Có lựa chọn nào tương tự để thay thế Lan Rừng không ạ?

Cảm ơn các bác trước nhé!
bác vào cháo hào đi đừng vào lan rừng theo nhận định của em dở và mắc

Tập Lái
15/5/10
37
5
6
hochiminh city
anhle nói:
wanacar nói:
Thanks các bác, đường như vậy cũng phải chấp nhận thôi, chứ đường Cát Lái em chưa rành!

đường Cát Lái cũng dễ đi lắm bác, nhưng bác nên đi thử 1 lần chơi trước khi dắt gia đình đi cho nó yên tâm

mà bao giờ bác đi, em thì em toàn lấy phép đi ngày thường cho nó lành bác ạ; đi ngày lễ thì không chuyện này thì dính chuyện khác: ket xe; xxx; hết phòng KS; tắm biển, ăn uống thì đông đúc, chờ đợi; và nhất cả mọi thứ đều tăng giá :oops:

nếu đi qua ngã cát lái bác chủ thớt cận thận tốc độ 40củ chuối /h đường làng mà . em bị 01 cú 60/40 giam bằng 01 tháng phạt 02 chai

Hạng D
8/3/10
1.299
5.597
113
hafele_007 nói:
wanacar nói:
Lâu quá lâu em không đi đường này, tính gần lễ 30/4 (không đi ngày lễ) đi 1 chuyến chơi nên hỏi thăm các bác khởi hành giờ nào đỡ kẹt xe (giờ đi và về), đường xá có gì đặc biệt? Bạn em giới thiệu vào ở Lan Rừng có ok không các bác? Có lựa chọn nào tương tự để thay thế Lan Rừng không ạ?

Cảm ơn các bác trước nhé!

Đi đường Cát lái thuận lợi (đi trước 5g). Đi cầu Phú Mỹ hay Thủ thiêm đều tiện. Qua phà chạy qua cây cầu bê tông đầu tiên bác quẹo phải đi theo đường Phước An, hơi xa nhưng vắng vẻ, đường đẹp, không có CSGT. Đến hương lộ 12 quẹo phải đi thẳng ra QL 51. Đến ngã 3 Mỹ Xuân quẹo trái theo bảng chỉ dẫn đến Hách dịch, Ngãi giao. Đến Ngãi giao đi thẳng đến Hoà Bình, quẹo phải đến Bà tô. Đến Bà tô quẹo trái khoảng 2km, ghé quán 55a ăn trưa, có thịt rừng giá cả tạm được. Chạy đến ngã 3 có biển chỉ đường Hồ cốc quẹo phải ra biển Hồ cốc (có đoạn đường xuyên rừng rất lãng mạn), chơi, ngắm biển xong theo đường ven biển về Hồ tràm, Long hải. qua Long Hải hỏi Ngã 3 Phước Tỉnh quẹo trái theo cầu Cửa lấp về Vũng tàu,...Hơi xa nhưng đi được nhiều địa điểm, không kẹt xe, đường vắng vẻ, không CSGT, tiết kiệm vé cầu đường
....
Xuống Vũng tàu nên vào phía trong TP, phường 6,7,9 có nhiều nhà nghỉ giá cả bình dân. Ăn Hải sản nên vào quán Tre, chỗ ngồi buổi chiều đẹp, giá cả tạm được. Có thể ra phía Sao mai có 1 số quán hải sản cũng tạm được. Nếu thích ăn loại khác thì ghé quán Nhà lá và Hoa Sữa ở đường Nguyễn An ninh, quán Lá (ở đường Thống nhất mới) giá cả OK. Muốn ăn thịt rừng đến đường Nguyễn văn Trổi hỏi quán Phương Nam, hoặc chịu khó chạy theo QL 51 cũ về phía thành phố gần ẹo ông từ có quán 52 (trong hẻm) nhiều đặc sản nhậu ok. Ăn sáng, ăn trưa nên đến loanh quanh khu thương mại đường Nguyễn Thái Học (đi vào các đường nhỏ) có nhiều quán được, ăn trưa nên vào quán cơm niêu Tập tàng ở đường NT Học quẹo vào rẻ, ngon.
Đi về theo QL 51 đến ngã 3 Nhơn trạch quẹo trái, đến ngã tư đèn đỏ đèn xanh đầu tiên quẹo trái, phi thẳng theo đường cũ dzìa TP.
Mình cũng mới đi về theo lộ trình đó = ok, mỗi tội tiểu thư nhà mình quậy quá nên dzìa sớm. Chúc bạn đi vui vẻ. Nên đi xe SUV.

Bác cho phép em kèm theo cái này mong là sẽ giúp đuợc các bác đôi chút...

Hạng B2
16/6/08
136
47
28
Có bác nào mới đi đường Cát Lái không ạ. Vui lòng cập nhật thông tin dùm em với, em chưa đi VT bằng đường này bao giờ. Có phải qua phà Cát Lái cứ theo đường 769 rồi tới 25B là ra tới QL 51 ko ạ?

Hạng B2
19/5/10
169
5
18
HCM
Đầu tháng 6 này em cũng đi đây, bác nào đi về nhớ share cho anh em nhé.

Hạng B2
16/6/08
136
47
28
Em đang đi VT nè các bác. đi đường Cát Lái gần hơn nhiều. Qua phà đường xấu lắm, mất khoảng 10km đường xấu, sau đó đường tốt. Đến đoạn Khu CN Nhơn Trạch có bắn tốc độ các bác ạ, chạy dưới 50 thui. để ý mấy đoạn có biển 40.

Hạng D
29/11/07
2.902
28
38
58
Khách sạn Lan Rừng 90usd/đêm
Khách sạn Sơn Thịnh 5 (258 Trương Công Định) 300k/đêm/phòng 1 giường đơn 1m6 có buffet sáng cho 2 người>>cũng OK lắm.
Cho các bác thêm lựa chọn