Hạng B2
20/8/09
228
5
18
53
Chào tất cả các bác .Em muốn đưa ý này lên đây để xin ý kiến của các bác về dòng xe cao cấp BMW đi rồi sau này muốn sang lại mất giá quá
Số là em sử dung 1 em BMW 318i đời 2002,theo em xe chạy rất ngon ,đàm và chắc chắn,so những dòng khác cùng đời,không em nào sánh bằng(tương đối)theo em thôi nhé.Vậy mà hôm nay em muốn đổi đời bán ,người ta trả còn muốn rẻ hơn cả altis 2002.....bó tay
Cho nên theo suy nghĩ của em có thể là do BMW đồ phụ tùng đắt quá chăng...dẩn đén em nó rớt giá nhiều như vậy.....mong các bác góp ý phân tích nguyên nhân đẻ em được sáng suốt.Cám ơn cả nhà

Hạng D
28/2/05
2.109
485
83
Gold VN nói:
Chào tất cả các bác .Em muốn đưa ý này lên đây để xin ý kiến của các bác về dòng xe cao cấp BMW đi rồi sau này muốn sang lại mất giá quá
Số là em sử dung 1 em BMW 318i đời 2002,theo em xe chạy rất ngon ,đàm và chắc chắn,so những dòng khác cùng đời,không em nào sánh bằng(tương đối)theo em thôi nhé.Vậy mà hôm nay em muốn đổi đời bán ,người ta trả còn muốn rẻ hơn cả altis 2002.....bó tay
Cho nên theo suy nghĩ của em có thể là do BMW đồ phụ tùng đắt quá chăng...dẩn đén em nó rớt giá nhiều như vậy.....mong các bác góp ý phân tích nguyên nhân đẻ em được sáng suốt.Cám ơn cả nhà

Cái này là do tâm lí bầy đàn và nhận thức tạo nên!!Trong những năm gần đây thì tư duy đó đã thay đổi dần!!Nếu như bác ko hùa theo tâm lí đó thì dần dần tư duy đó se thay đổi bác ạ!!Nếu ai cũng như bác nhận ra sự vô lí đó nhưng vẫn hùa theo đám đông thì làm sao thay đổi đươc đúng ko???Em ko phải ca ngợi dòng xem mình có nhưng nói thật nếu so con xe bác cùng đời thì chưa có em nó có cam gíac tuyệt vời bằng nó kể cả Mer hay Lexus cùng phân hạng!!

Phụ tùng thay thế hay bảo trì cho sự tiện nghi hay an toàn thì 1 năm 1000$ nếu xảy ra thì có gì là quá đáng!

Chi Hội Trưởng BFC
1/3/10
5.332
5.015
113
Emptiness
Chắc bác đụng "lái" rồi, nếu đúng vậy thì chấp làm gì bác ơi.

Hạng C
5/10/06
705
5
18
53
Sướng lúc cầm lái thì khổ lúc bán xe bác ạ

Đời không cho ai hết cái gì mà.

Altis được cái lái dở ẹc - khổ lúc cầm lái - nên đến khi bán lại sướng!

Nói theo ngôn ngữ của kế toán: lúc lái bác tận hưởng cảm giác đê mê - cái xe nó phục vụ bác ra trò - khấu hao nhiều, khấu hao nhanh - nên giá trị còn lại thấp - đó là BMW

Ngược lại, lúc lái bác khổ sở, chẳng có cảm giác đê mê - xe nó chẳng xả thân phục vụ bác - thì nó khấu hao ít, khấu hao chậm - giá trị còn lại cao - đó là Altis

Hạng D
22/7/06
3.793
1.367
113
Kiên Giang
Do tâm lí tiêu dùng của người VN mình đó bác ơi .

1 em BMW 318 tiêu chuẩn,đẳng cấp ai xài qua cũng điều biết
1 em Altis chả có Option gì hết chạy cũng chán nhàm

Vậy mà khi bán ra cả 2 em điều như nhau.Tại thời điểm lúc mua thì chênh nhau 1 trời 1 vực

Hạng D
11/8/10
1.328
21
38
http://hoanggiatuning.com
caubasg nói:
Cái này là do tâm lí bầy đàn và nhận thức tạo nên!!Trong những năm gần đây thì tư duy đó đã thay đổi dần!!Nếu như bác ko hùa theo tâm lí đó thì dần dần tư duy đó se thay đổi bác ạ!!Nếu ai cũng như bác nhận ra sự vô lí đó nhưng vẫn hùa theo đám đông thì làm sao thay đổi đươc đúng ko???Em ko phải ca ngợi dòng xem mình có nhưng nói thật nếu so con xe bác cùng đời thì chưa có em nó có cam gíac tuyệt vời bằng nó kể cả Mer hay Lexus cùng phân hạng!!

Phụ tùng thay thế hay bảo trì cho sự tiện nghi hay an toàn thì 1 năm 1000$ nếu xảy ra thì có gì là quá đáng!

E đồng ý với cauba, những người chê BMW trước kia là do không tiền mua.. chê cho đỡ tức (rất nhìu lý do chê). Và chắc bác cũng biết " thông tin đại chúng" 1=>10 cho nên dần dần BMW bị kết vào các tội: uống xăng, phụ tùng đắc, v.v..
Như cauba đã nói: các xe cùng đời cùng dòng với BMW bác cứ đi thử, có xe nào ngon bằng đâu...?
Vậy Bim mấy giá vì lý do gì? Là vì đồn thổi tầm bậy tầm bạ.....

Hạng D
14/3/05
1.117
2.433
113
cả sau này em vẫn thích Bim, xe em 325. Xe chắc nịch, không giống cái toyota. lái sướng

tks

Hạng B2
20/8/09
228
5
18
53
Em còn có 1 ý nữa dẩn đến BIM mất giá sau khi sử dụng,là rất kén thợ,không phải thọ nào cũng thành thạo khi sữa chữa dòng xe này.Còn Toyota thì ngược lại.Ý em thôi

Hạng B2
23/5/10
413
6
18
33
Gold VN nói:
Bác Gold băn khoăn để lựa chọn 1 trong 2 em này hày chỉ là suy nghỉ vu vơ?

Hạng D
14/3/05
1.117
2.433
113
Gold VN nói:
Em còn có 1 ý nữa dẩn đến BIM mất giá sau khi sử dụng,là rất kén thợ,không phải thọ nào cũng thành thạo khi sữa chữa dòng xe này.Còn Toyota thì ngược lại.Ý em thôi

Em đồng ý và thêm vào nữa là vì phụ tùng mắc cho nên khi mua xe sử dụng lại nhiều xe bim bèo vì bị thay đồ linh tinh, hàng dỏm, thợ không cứng tay cho nên xe xuống cấp nhanh, chứ bác cứ vào hãng, thay đồ chính hãng em nghĩ xe sẽ không mất giá nhiều. Toyota phụ tùng rẻ, o kén thợ nên ít người thay phụ tùng bậy bạ.

Tks