[h5]Lại ô tô lọt sông ở Hà Thành đây các bác : [link]http://www.vietnamnet.vn/xahoi/2009/03/838905/[/link] [/h5] Sự kiện này gần đây có vẻ rộ lên liên tục ở Hà Nội. Nguyên nhân do đâu? Các bác tài OS ở Hà Nội thử nói cho anh em biết xem nào. Bờ mương không có rào chắn? Mấy bác tài khi đỗ xe đều đã ngà ngà? Mấy bác chủ xe tay còn yếu bài "lùi xe"?... Xem chừng câu chuyện vẫn còn xảy ra đó !

Hạng B2
16/2/08
337
4
18
43
1.Xe người HN toàn dùng số tự động nên không làm chủ chân ga.
2.Dường phố HN bé quá nên dễ tọt sông.
3.Người HN có vẻ quá tự tin khi ngồi sau tay lái nên....

Các bác ném đá coi đúng không?

Hạng D
8/9/08
1.121
197
63
Đồng Nai
Mương nhỏ , xe to , chiều dài cơ sở lớn, ắt phải lọt nếu bất cẩn . Bác có thấy chiếc matis hay kia mỏning nào lọt không ?
Và ... Xỉn hehehehehehe

Hạng C
21/9/05
852
118
43
mountain valley
Các bác này lkinh nghiệm chạy và lùi xe quá kém, khi đưa xe vào nhà chỉ dám đưa đầu vào trước, khi ra lại phải lùi đuôi ra, rủi ro cao. Khi vào nhà, bao giờ em cũng đưa đuôi vào, khi ra thì đưa đầu ra trước, chủ động nên khó xảy ra tai nạn.

Last edited by a moderator:
Hạng C
5/10/05
685
1
0
Á châu!
Nguyên nhân do lái xe kém. 

Muốn lùi xe thì phải quan sát phía sau cho kỹ, khi thấy xe có dấu hiệu tuột thì đạp phanh. Với địa hình như trong video và hình chụp thì nếu lỡ xe vừa có dấu hiệu bi tuột vẫn dư sức thắng lại chứ ko thể để trôi tự do xuống sông được. Những thao tác cơ bản vậy mà ko thực hiện được thì khoan hãy chạy xe ra đường, có ngày gây tai nạn cho người khác.

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
minhluvn nói:
Mương nhỏ , xe to , chiều dài cơ sở lớn, ắt phải lọt nếu bất cẩn . Bác có thấy chiếc matis hay kia mỏning nào lọt không ?
Và ... Xỉn hehehehehehe

Có đấy bác,bác xem post của bác Tomyle tại link này: [link]http://www.otosaigon.com/forum/m1480823.aspx[/link]

Hạng F
7/7/06
5.631
732
113
HCM
www.otosaigon.com
Mà quái lạ thiệt đó các bác, mấy cái xe lọt sông lại là xe xịn không hà, hôm trước cũng có chiếc Accord lọt song chổng 4 vó lên trời rồi, như vậy là rõ ràng là mấy bác tài này mới tậu xe mới chắc vừa lấy bằng xong, hồi em mới lấy bằng xong cũng de hoài không được, làm hoài riết rồi cũng quen.

lee confirmed
Hạng C
14/12/06
987
8
38
62
Theo em thì đa phần là do tài mới hoặc có tý "cay"!