Hạng C
14/1/11
886
40
28
Đi theo chiều này dễ thở hơn chiều từ Chợ Bến Thành rẽ trái vô Pasteur nhiều. Cả 3 phương án của các bác đều OK, em thì tuỳ thời điểm mà lựa chọn, ưu tiên theo thứ tự

1. NH - LTT - P
2. Đường đỏ
3. Đường xanh

Hạng D
10/10/09
4.178
720
113
tieulinhtinh nói:
NGUYEN T nói:
Về lý (theo luật) thì đi theo ph. án đỏ là đúng.Nhưng không biết nếu gặp xxxx thì có lằng nhằng hay không.Theo em,ph. án này rất thuận tiện,vì mình lưu thông cùng dòng với 2 bánh nên không ai gây cản trở ai hết khi quẹo phải vào Pasteur.
Về luật thì đi theo phương án nào cũng đúng chứ bác.
Vâng,cả 2 đều đúng.hưng PA xanh là đương nhiên,nên không bàn nữa mà.

Hạng D
13/2/11
2.095
790
113
NGUYEN T nói:
tieulinhtinh nói:
NGUYEN T nói:
Về lý (theo luật) thì đi theo ph. án đỏ là đúng.Nhưng không biết nếu gặp xxxx thì có lằng nhằng hay không.Theo em,ph. án này rất thuận tiện,vì mình lưu thông cùng dòng với 2 bánh nên không ai gây cản trở ai hết khi quẹo phải vào Pasteur.
em nghĩ đi theo phương án đỏ thì cũng chẳng bị xxx nào làm khó dễ đâu vì xxx cũng đâu có đến nổi điên mà bắt một xe đang chạy đúng chứ.

Hạng D
10/10/09
4.178
720
113
tieulinhtinh nói:
NGUYEN T nói:
tieulinhtinh nói:
NGUYEN T nói:
em nghĩ đi theo phương án đỏ thì cũng chẳng bị xxx nào làm khó dễ đâu vì xxx cũng đâu có đến nổi điên mà bắt một xe đang chạy đúng chứ.
Nhưng phải thừa nhận rằng nếu là xxxx bẩn,thì hắn sẽ không bỏ qua hững cú như thế,"mềm nắn,rắn buông" là phương châm của hắn!

Hạng C
6/5/10
524
5
18
Đi đường nào cũng được & tùy theo giờ, nếu sáng sớm thì chạy thẳng tới LTT là tiện nhất. Các bác hết sức lưu ý, mấy ngày hôm nay khu Q1 này lúc nhúc xxx đủ các thể loại ( em ko biết có chuyện gì )

Hạng D
12/3/11
1.908
1
0
NGUYEN T nói:
knine nói:
Đường LL có biển chỉ dẫn "Lối đi xe 2B" chỉ vào đường nhỏ bên trong , đường này chỉ dảnh cho xe 2B, nên 4B bánh vào có XXX là ăn BB
Em quan sát kỹ trước khi thực hiện đi theo cách đó,không có cái biển nào như bác nói,ngoài cái biển cấm dành cho xe 3B và 4B thô sơ nhé.
Bác có lẽ quan sát chưa kỹ, nó hình vuông gắn ở con lươn phân cách xe 2B, phía tay phải đường xe hơi. Tìm thấy cái hình này trên mạng. Bác nào đi qua Ktra lại

Last edited by a moderator:
LK
Hạng D
8/9/04
1.948
19
38
Chợ Lớn
knine nói:
NGUYEN T nói:
knine nói:
Đường LL có biển chỉ dẫn "Lối đi xe 2B" chỉ vào đường nhỏ bên trong , đường này chỉ dảnh cho xe 2B, nên 4B bánh vào có XXX là ăn BB
Em quan sát kỹ trước khi thực hiện đi theo cách đó,không có cái biển nào như bác nói,ngoài cái biển cấm dành cho xe 3B và 4B thô sơ nhé.
Bác có lẽ quan sát chưa kỹ, nó hình vuông gắn ở con lươn phân cách xe 2B, phía tay phải đường xe hơi. Tìm thấy cái hình này trên mạng. Bác nào đi qua Ktra lại

Ý bác là cái biển xanh có mũi tên chĩa sang phần đường trong ngay đầu dãi phân cách đúng không? e nghĩ cho dù biển đó ghi: "Phần đường dành cho 2B" hay gì đó nhưng cũng không có nghĩ là 4 bánh đi ko được đâu Bác ! như các Bác kia nói làn trong có thể cho các xe 4B đưa rước khách lên xuống các nhà 2 bên đường mà ! nếu cấm 4B đi vào làn trong thì khi khách có việc lên xuống vào các địa điểm ở 2 bên đường này phải dừng ngay giữa lộ làn giữa rồi! vì làn giữa sát dãi phân cách đã có xe đậu đầy không vào được!

Hạng D
10/10/09
4.178
720
113
LK nói:
knine nói:
NGUYEN T nói:
knine nói:

Ý bác là cái biển xanh có mũi tên chĩa sang phần đường trong ngay đầu dãi phân cách đúng không? e nghĩ cho dù biển đó ghi: "Phần đường dành cho 2B" hay gì đó nhưng cũng không có nghĩ là 4 bánh đi ko được đâu Bác ! như các Bác kia nói làn trong có thể cho các xe 4B đưa rước khách lên xuống các nhà 2 bên đường mà ! nếu cấm 4B đi vào làn trong thì khi khách có việc lên xuống vào các địa điểm ở 2 bên đường này phải dừng ngay giữa lộ làn giữa rồi! vì làn giữa sát dãi phân cách đã có xe đậu đầy không vào được!
Hình này chụp từ bao giờ thì em không biết.Tuy nhiên,cái biển hình vuông màu xanh đó cũng chỉ có tác dụng hướng dẫn xe 2B đi vào phần đường trong,chứ không có ý nghĩa cấm xe 4B đi vào phần đường đó.
Thực tế,ở đầu đường Lê Lợi bây giờ không có cái biển như thế.Thay vào đó,người ta cắm cái biển cấm xe 2B.Còn phần đường phía trong,người ta cắm cái biển cấm xe 3B và 4B thô sơ.
K9 chắc lâu nay không đi qua đó nên không cập nhật được.

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.475
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
Khi có cái biển "cấm đậu" là cho chạy mà cấm đậu. Lo nghĩ gì thế nhỉ? CSGT nào dám phạt đểu thì bêu nó lên, nhưng em nghĩ chả có CSGT nào ngu thế.