Hạng B2
13/6/10
159
2
18
Dẫu là ban đêm, đi từ SB về TT NT tuyệt đối an toàn, trừ khi .. đi bộ. Đến TT NT tầm hơn 35km, đi khoảng 40". Ngay sân bay có bán vé taxi luôn (taxi hàng không) hoặc đi bus hàng không cũng được (xe 16 chỗ). Bus này đưa về đến 86 Trần Phú, gần đó (Tuệ Tĩnh, Trần Quang Khải hoặc lô hẻm 66 Trần Phú) có một trời khách sạn mini giá bình dân. Nếu đi đã có tổ chức thì OK, còn không mấy ngày cuối tuần hơi khó kiếm KS.
Đến NT nếu muốn ăn HS giá rẻ thì đến quán Thanh Hiền (đường Trần Phú B) hoặc các quán đường Tháp Bà. nên tham khảo trang web nhatrangclub.vn có rất nhiều thông tin du lịch bổ ích và nhiều mem nhiệt tình có thể giúp đỡ bác.

Hạng B2
14/7/11
214
70
28
Đi bằng xe Taxi của sân bay ấy, đừng đi mấy xe tư nhân, dễ bực mình lắm.
Còn mấy anh Mai Linh thì giá cao lại còn đi một quảng xa nữa.

Hạng B2
17/4/10
184
5
18
Hoang Ya nói:
Dẫu là ban đêm, đi từ SB về TT NT tuyệt đối an toàn, trừ khi .. đi bộ. Đến TT NT tầm hơn 35km, đi khoảng 40". Ngay sân bay có bán vé taxi luôn (taxi hàng không) hoặc đi bus hàng không cũng được (xe 16 chỗ). Bus này đưa về đến 86 Trần Phú, gần đó (Tuệ Tĩnh, Trần Quang Khải hoặc lô hẻm 66 Trần Phú) có một trời khách sạn mini giá bình dân. Nếu đi đã có tổ chức thì OK, còn không mấy ngày cuối tuần hơi khó kiếm KS.
Đến NT nếu muốn ăn HS giá rẻ thì đến quán Thanh Hiền (đường Trần Phú B) hoặc các quán đường Tháp Bà. nên tham khảo trang web nhatrangclub.vn có rất nhiều thông tin du lịch bổ ích và nhiều mem nhiệt tình có thể giúp đỡ bác.
Chuẩn không cần chỉnh

Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
bác thuộc giống male hay female?
nếu female, thì vào taxi rút con dao thái lan ra nói tài chạy đàng hoàng là ok

rangnhon nói:
Em cũng định đi taxi cho gọn, nhưng mà có một mình em đi ban đêm, lại không biết đường nên em thấy sợ sợ.

Hạng D
2/10/10
1.081
41
48
halogen nói:
từ sân bay tới Nha Trang là 27+8 = 35 km. Đáp chuyến buổi tối thì chịu khó đi taxi, còn nếu mợ muốn an toàn thì lên máy bay bắt kèo thêm 1-2 chị em nữa đi chung share tiền taxi + an toàn hơn hehe

Em nghĩ giải pháp này ưừa rẻ, vừa an toàn. Bác cứ mạnh dạn làm quen ai đó ngay trong chuyến bay ấy :p

Hạng F
8/12/09
6.044
1.066
113
66
Sài Gòn
Bác tư vấn như vầy thì hay hơn nè: lên máy bay bắt kèo <span style=""color: #ff0000;"">anh nào đó</span> (OSer thì càng tốt) nhiều khi lại được bao khỏi phải share. :=))

halogen nói:
từ sân bay tới Nha Trang là 27+8 = 35 km. Đáp chuyến buổi tối thì chịu khó đi taxi, còn nếu mợ muốn an toàn thì lên máy bay bắt kèo thêm <span style=""color: #ff0000;"">1-2 chị em</span> nữa đi chung share tiền taxi + an toàn hơn hehe

Hạng F
1/11/08
9.330
73
48
Tp.Hồ chí Minh
Xuống sân bay chịu khó đi ra xa chút có mấy chiếc taxi vừa chở khách đến, đang chờ tua về (chạy xe ko thì phí) giá khá rẻ...150k cũng đi.

Hạng D
9/1/06
2.596
11.559
113
HCM
wusnat nói:
Bác tư vấn như vầy thì hay hơn nè: lên máy bay bắt kèo <span style=""color: #ff0000;"">anh nào đó</span> (OSer thì càng tốt) nhiều khi lại được bao khỏi phải share. :=))

halogen nói:
từ sân bay tới Nha Trang là 27+8 = 35 km. Đáp chuyến buổi tối thì chịu khó đi taxi, còn nếu mợ muốn an toàn thì lên máy bay bắt kèo thêm <span style=""color: #ff0000;"">1-2 chị em</span> nữa đi chung share tiền taxi + an toàn hơn hehe

Em đi Nha Trang công tác, cũng thỉnh thoảng bắt kèo này. Cho 1 em đi taxi về cùng với mình miễn phí luôn. Được cái sau đó đi ăn, uống cafe ở quán nào ngon thì có thổ địa dẫn đường . Cảm giác chuyến công tác trôi qua nhanh quá. Hic....

Hạng B1
30/5/11
84
0
0
49
HCM
thegioiag.net - http
Đi xe Airport từ sân bay về cũng 250k thôi, mình mới đi về tuần trước.

rangnhon nói:
Cơ quan em tổ chức du lịch Nha Trang bằng tàu lửa, khởi hành tối nay. Em thì bận việc nên tối mai mới bay từ SG ra Cam Ranh. Em nghe nói có taxi và xe bus để đến Nha Trang. Các bác nghĩ em nên đi bằng gì ạ? Em đi có một mình, vườn khuya băng lối nên hơi sợ. Chẳng biết đường bao xa, có heo hút lắm không. Bác nào từng trải rồi chỉ cho em với ạ.

Hạng C
29/9/10
596
3.980
93
Em cám ơn các bác đã quan tâm, giờ em thấy đỡ lo hơn rồi. Em sẽ đi taxi sân bay luôn cho lành. Nếu có chị em nào bắt kèo thì em theo chứ tự em kiếm kèo thì em chưa dám. Hic... Nếu bỗng nhiên có "anh" nào đến tự xưng "âu sờ đây" chắc em mừng phát khóc.