Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.200
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
maninh nói:
Xem trên google map em thấy khu vực Long Sơn này cũng có biển, ko biết bãi biển thế nào, tắm được không? Bác nào cho em tí thông tin với ạ, gần hơn VT nhiều, nếu được ghé tắm luôn cho rồi xuống VT giờ xô bồ quá
Không có BÃI TẮM bác thân mến ạ!mà có cơm ...chùa (Nhà Lớn)
Miễn phí hoàn toàn - cơm chay - chỉ cần báo số lượng sẽ được đáp ứng ăn và ngủ!

Hạng D
14/2/11
2.611
4.618
113
maninh nói:
Xem trên google map em thấy khu vực Long Sơn này cũng có biển, ko biết bãi biển thế nào, tắm được không? Bác nào cho em tí thông tin với ạ, gần hơn VT nhiều, nếu được ghé tắm luôn cho rồi xuống VT giờ xô bồ quá
Khu vực này toàn là cảng biển và công ty hóa chất không, cá còn sống không nổi thì bác dám tắm hông ?:D

Hạng C
19/5/11
600
276
63
Ha Sonata nói:
maninh nói:
Hay đây. Ăn chay cho thanh tịnh

Hạng B2
1/5/10
330
386
78
41
Em chưa đi đường này bao giờ, đường dễ đi không Bác, hôm nào trải nghiệm mới được!

Hạng D
5/7/11
1.546
11
38
Ha Sonata nói:
maninh nói:
em oánh dấu cái vụ này, nếu không có sẽ gọi mắng vốn bác Ha :D

Hạng B1
7/11/07
54
0
0
63
Cá mập nói:
maninh nói:
Khu vực này toàn là cảng biển và công ty hóa chất không, <span style=""color: #ff0000;"">cá còn sống không nổi </span>thì bác dám tắm hông ?:D

Bãi tắm thì có lẽ không có thiệt còn bè để nuôi cá thì nhiều lắm đó bác, đặc biệt là nuôi hào.

Hạng D
14/2/11
2.611
4.618
113
cong2buy nói:
Cá mập nói:
maninh nói:
Khu vực này toàn là cảng biển và công ty hóa chất không, <span style=""color: #ff0000;"">cá còn sống không nổi </span>thì bác dám tắm hông ?:D

Bãi tắm thì có lẽ không có thiệt còn bè để nuôi cá thì nhiều lắm đó bác, đặc biệt là nuôi hào.
Trước khi có vụ Vedan thì bác nói đúng:D

http://www.baomoi.com/O-n...nhu-vai/45/2442270.epi
<h1>Ô nhiễm ở làng hàu Long Sơn: 25 DN bình chân như vại</h1> Người dân vùng hàu xã Long Sơn, Vũng Tàu lâm cảnh trắng tay, nợ nần chồng chất vì hàu chết hàng loạt bởi nguồn nước ô nhiễm nặng.

Last edited by a moderator:
Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
Con đường đó sao gọi là đường tắt nhỉ? Đường vòng mới đúng chứ.

Từ VT, thay vì theo QL51 đi qua Bà Rịa thì phải quẹo trái qua cầu Gò Găng và cầu Chà Và rồi đi qua đảo Long Sơn rồi vòng ra QL51 ngay trạm thu phí đã xây, chuẩn bị thu phí.

Hạng B2
20/4/07
495
5
0
65
phucminh nói:
<span style=""color: #ff0000;"">Con đường đó sao gọi là đường tắt nhỉ? Đường vòng mới đúng chứ. </span>

Từ VT, thay vì theo QL51 đi qua Bà Rịa thì phải quẹo trái qua cầu Gò Găng và cầu Chà Và rồi đi qua đảo Long Sơn rồi vòng ra QL51 ngay trạm thu phí đã xây, chuẩn bị thu phí.

Bác nhìn trên bản đồ sẽ thấy: Cả hai con đường trên, em thấy đường nào cũng vòng vèo hết. Gọi đường tắt có lẽ là do nó gần hơn được <span style=""color: #ff0000;"">khoảng 1,5Km</span> (10%) so với đi theo QL51.