Hạng B1
20/5/11
94
4
8
Chào cả nhà, em có việc cần đi Rạch Giá. Dự định là ngủ lại qua đêm rồi sẽ chạy oto 4c quay về lại Sài Gòn.
Các bác cho em hỏi là mình đã có thẻ xanh rồi thì có được chạy oto cá nhân về Rạch Giá chưa? Qua cá trạm gác có phải test nhanh không( cả chiều đi và chiều về)?
Khách sạn ở Rạch Giá đã đón khách SG chưa ạ?
Em cám ơn và chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ
Đi xe hơi cá nhân đã được đi Rạch Giá chưa?

*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng D
3/1/16
1.103
755
113
Đã thông chốt chiều từ RG đi SG (mình từ RG đi SG hôm thứ 7). Chiều từ SG -RG chưa biết nhưng có lẽ cũng ok nếu có thẻ xanh tiêm chủng và có khai báo di chuyển nội địa VNeID.

• Like
Reactions: Mạc Quân Bùi
Hạng C
25/7/18
584
1.977
93
Bình Thạnh, Tp HCM
Đi dc, làm giấy test trước khi đi cho chắc, ngủ lại là bị hốt cách ly nếu hàng xóm, người xung quanh báo, ko ngủ lại thì ko vấn đề gì.

• Like
Reactions: Elec001
Hạng C
20/3/17
936
14.734
93
Đi dc, làm giấy test trước khi đi cho chắc, ngủ lại là bị hốt cách ly nếu hàng xóm, người xung quanh báo, ko ngủ lại thì ko vấn đề gì.
vậy nếu bị cách ly thì mấy ngày vậy anh

Hạng C
20/3/17
936
14.734
93
Tại nhà, cam kết ko đi long nhong trong thời gian tự cách ly tránh lây nhiễm nếu bị
quan trọng là Rạch Giá phải đi qua Long An ,Tiền Giang ,Vĩnh Long, Đồng Tháp , Cần Thơ . Không biết có tới được đích hay không nữa.Dán cửa xe nhịn đái 275km , chắc không chịu nổi.

Hạng C
25/7/18
584
1.977
93
Bình Thạnh, Tp HCM
quan trọng là Rạch Giá phải đi qua Long An ,Tiền Giang ,Vĩnh Long, Đồng Tháp , Cần Thơ . Không biết có tới được đích hay không nữa.Dán cửa xe nhịn đái 275km , chắc không chịu nổi.
Bình thường, mới đi về trong ngày sg - sóc trăng, đi 1h30 khuya nên chẳng có chốt chặn gì, chốt kiểm ngẫu nhiên thôi, về cũng vậy, chủ yếu tới nơi ở lại, ló mặt ra là xã tới test và y.c tự cách ly.

• Like
  • Love
Reactions: HD767 and Elec001
Hạng B2
29/5/15
167
161
43
49
Khách sạn tôi vẫn thấy thỉnh thoảng có khách từ TPHCM, còn khách Cần Thơ xuống làm việc đang ở mấy phòng.

• Like
Reactions: HD767 and Elec001