Hạng D
10/1/14
2.964
4.665
113
Sài Gòn
Trời, phải trả thêm tiền mới có cảm giác " bồng bềnh " đó các bác.
Em nghĩ do người lái thôi. Nhiều tài xế lái xe cũng làm cho khách " say xe " như thường, hihihi

Hạng F
8/2/12
10.198
32.677
113
chạy càng sóc em càng phấn khích,bồng bềnh càng hưng phấn, đi xe Jeep quen rồi :)

Hạng B2
10/11/13
120
20
18
Theo e nghĩ k phải do người lái đâu. Mà là do hệ thống treo của xe. Toy VN thường làm vỏ xe mỏng nên trọng lượng xe k lớn. Vs trọng lượng vậy mà trọng tâm xe nữa bồng bềnh là chuyện bt. Inn ma đủ tải thì đầm như ai thôi. Hiện tượng này e nghĩ chỉ thay lo xo hay giảm chấn mới hết đc

Hạng D
13/3/11
1.497
378
83
Theo e nghĩ k phải do người lái đâu. Mà là do hệ thống treo của xe. Toy VN thường làm vỏ xe mỏng nên trọng lượng xe k lớn. Vs trọng lượng vậy mà trọng tâm xe nữa bồng bềnh là chuyện bt. Inn ma đủ tải thì đầm như ai thôi. Hiện tượng này e nghĩ chỉ thay lo xo hay giảm chấn mới hết đc
Nói chung là nên thay phuộc hơi .

Hạng B1
29/9/14
78
21
8
Zợ cả mình là chúa say xe (mà phải nói cả họ mới đúng ,có người đi xe máy còn say) Thế mà ko hiểu sao khi cưới zợ hai FT thì ko thấy say nữa (mà là cả họ ko say)...mới lạ...!
Nhưng hễ chuyển sang xe khác như: 3 đô ,Vigo...Thì lại say,nhiều khi chỉ mới ngồi chưa đi cũng đã say...
Và cuối cùng thi mình phát hiện rằng: họ bị say do cái mùi quyện giữa nước hoa + điều hoà...thế là từ đấy zợ hai mình bị cấm sd bất kỳ một loại nước hoa nào...

Khuyên: bạn lên thử bỏ nước hoa trong xe và để cho bay hết hơi xem có cải thiện được ko ?

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
11/4/10
1.527
3.112
113
TP.HCM
Em đồng ý với cảm nhận của Bác chủ! Em đã từng chạy và đi qua 1 vài xe của Toy: Vios, Inn (taxi), Fortune, Altis, Cam 2.4, 3.5, Cam nhập, Prado, Land Cruise, Luxus ES, GS, RX..và rất nhiều xe thượng vàng hạ cám,...kể cả Mer, BMW, WW...thì thấy xe Toy cho cảm giác "bồng bềnh"...hơn xe Mer/BMW/WW, lúc đầu em nghĩ do sức khỏe mình có vấn đề hay quá nhạy cảm, nhưng nghĩ lại với cái thân tàn ma dại của em, phải chạy cơm hàng ngày thì có xe riêng đi là tốt rồi,..đi xe khách mà ngồi ghế sau thì khổ hơn nữa..! Vậy hà cớ gì lại hơi say say khi đi xe Toy?...Xe Mer em đi từ SG-Gia Lai (sáng đến chiều), xuống xe vẫn còn tỉnh và sẳn sàng phải lao đầu vào chiến đấu với anh em ngay..chuyến nào đi xe Toy thì uống 5 chai bia xong đi 1 quãng ghé vào tỉnh khác là người như say say..(y như mình uống 8-10 chai)...

Về kỹ thuật em cũng đồng ý với các Bác ở trên đây với giải thích là hệ thống giảm xóc của xe Toy (sử dụng hệ thống treo...), nhưng theo kiến thức oto "chưa đầy lá mít" như em thì hệ thống này cũng phát huy ưu điểm của nó là xe chạy "rất êm", không đòi hỏi đầu tư quá nhiều vào công nghệ khung gầm, cách âm...chính vì em nghĩ chẳng lẽ tụi Nhật nó dở hơi hay sao mà ko khắc phục?, chỉ là nó không muốn thôi..

Thằng bạn em nó cũng hay tâm sự với em và hiện đang muốn bán nốt chiếc Inn còn lại của cty để đổi sang hãng xe khác, nó nói nhân viên than đi xa bằng Inn mệt người.."lính sa trường gì mà uống mấy chai đã say mèm"..Nó thì đang chạy Mer E-2010, nếu đem chiếc E này giao cho nv đi cày (QL14) thì tội em nó quá (nó đang định đổi S)...em có nói nó có nghĩ đến Toy-4 tune chưa thì nó từ chối bai bải..nên em tư vấn cho nó thử dùng qua CR-V 2.4 đời 2014 này xem sao?!

Tóm lại: Việc khắc phục được hay có "tâm phục khẩu phục" các lời giải thích về xe Toy cho cảm giác bồng bềnh..thì Bác cũng phải làm "chuột bạch" 1 lần..còn nếu Bác có điều kiện thì làm đại 1 em: Mer E/Bim 5, A6, hoặc GLK/X3/Q5..xem thế nào...mấy em này nằm trong tầm 2 tỷ-2,5 tỷ,...em nghĩ nằm trong tầm tay Bác chủ...

Chúc mừng Bác chủ sớm có xe như ý!

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
16/10/14
118
64
43
Công nhận đi Vios 2011 không thấy bồng bềnh gì hết!!! Vì chạy đường dài thì tai ù đặc và mông cứ tung lên khỏi mặt ghế, nên không còn cảm giác gì nữa!!!! (Tạm gọi là tê dại thì phải)!!! :(

• Like
Reactions: antikorcarfan
Hạng F
22/2/08
9.511
12.746
113
Công nhận đi Vios 2011 không thấy bồng bềnh gì hết!!! Vì chạy đường dài thì tai ù đặc và mông cứ tung lên khỏi mặt ghế, nên không còn cảm giác gì nữa!!!! (Tạm gọi là tê dại thì phải)!!! :(
Xe bị phù vỏ hay sao bác?