Hạng B2
4/6/12
228
216
43
Xe nó bồng bềnh hay gây ra chóng mặt say xe là do cái triết lý của người Nhật về thiết kế 1con xe là "Tiết kiệm nhiên liệu bằng mọi giá" : nghĩa là làm thân vỏ xe mỏng, bản lốp nhỏ, chi tiết linh kiện ít, đơn giản thậm chí là ăn bớt. Máy móc công suất thấp, công nghệ thường lạc hậu hơn so với các hãng xe khác và kém nhất tại thị trường Việt Nam.
Vậy nên các bác đi xe Nhật thường hay khen xe chạy ít hao xăng, dễ sửa chữa thay thế, không hay hỏng vặt.
Không lý do gì mà cùng 1 dòng/hạng mà con ALTIS nhẹ nhất so với CRUZE hay mer C...

Hạng D
15/5/14
3.112
2.019
113
Bay Area ,Norh California, USA
các bác cho e hỏi đây là trải nghiệm thật sự của e cùng gia đình!xe toyota hay lexus khi e đi cùng gia đình chạy tốc độ trung bình hay cao thì có cảm giác bồng bềnh, không chắc tay lái và đặc biệt rất dễ say xe(gia đình e bước xuống xe mà nghe choáng váng,mệt mỏi dù là đi innova hoặc tuner mới.e nghiên cứu rất nhiều diễn đàn và người ta cũng có đánh giá về xe toyota hay lexus như vầy!hoang mang quá các bác!chạy xe hay ngồi xe như thế thì làm gì?!đi xe càng thêm mệt!rất mong góc kĩ thuật tư vấn cách sữa chữa!
p/s:hình như đây là căn bệnh cố hữu của xe toy và lexus e post lên để chúng ta tìm cách sữa chữa và khắc phục.mong fan toy nhìn nhận đúng sự thật vấn đề không ném đá hoặc chỉ trích cuồng tín!
thân ái và chào hợp tác!
Thằng em con bà dì mình lúc còn ở vn cũng hay bi say xe mà qua Mỹ lái xe 1 thời gian là hết bi say xe.Có thể đk đường sá vn làm ngồi xe hay bi mệt chăng? do lái xe mà chạy phai rà thắng liên tục.
Cón nói về dàn đồng yếu, nó là bệnh cố hữu của xe Nhật nói chung chứ không riêng gì Toyota cả.Cùng 1 dung tích xy lanh thì xe Nhật chasis lúc nào cũng nhẹ hơn nên ăn ít xăng hơn xe Mỹ hay xe Đức nói chung

Hạng D
13/12/10
4.627
11.706
113
em cũng thích bồng bềnh của landcruiser sori 200 mà mỗi tội em éo có Minh râu và obama bác ạ

• Like
Reactions: bl3399
Hạng D
16/10/12
3.069
6.354
113
Xe nó bồng bềnh hay gây ra chóng mặt say xe là do cái triết lý của người Nhật về thiết kế 1con xe là "Tiết kiệm nhiên liệu bằng mọi giá" : nghĩa là làm thân vỏ xe mỏng, bản lốp nhỏ, chi tiết linh kiện ít, đơn giản thậm chí là ăn bớt. Máy móc công suất thấp, công nghệ thường lạc hậu hơn so với các hãng xe khác và kém nhất tại thị trường Việt Nam.
Vậy nên các bác đi xe Nhật thường hay khen xe chạy ít hao xăng, dễ sửa chữa thay thế, không hay hỏng vặt.
Không lý do gì mà cùng 1 dòng/hạng mà con ALTIS nhẹ nhất so với CRUZE hay mer C...
Chỉ đồng ý với bác mỗi 1 điểm: Altis thua Mer C.

• Like
Reactions: Lạc Hoan
Hạng D
24/3/13
2.321
2.194
113
các bác cho e hỏi đây là trải nghiệm thật sự của e cùng gia đình!xe toyota hay lexus khi e đi cùng gia đình chạy tốc độ trung bình hay cao thì có cảm giác bồng bềnh, không chắc tay lái và đặc biệt rất dễ say xe(gia đình e bước xuống xe mà nghe choáng váng,mệt mỏi dù là đi innova hoặc tuner mới.e nghiên cứu rất nhiều diễn đàn và người ta cũng có đánh giá về xe toyota hay lexus như vầy!hoang mang quá các bác!chạy xe hay ngồi xe như thế thì làm gì?!đi xe càng thêm mệt!rất mong góc kĩ thuật tư vấn cách sữa chữa!
p/s:hình như đây là căn bệnh cố hữu của xe toy và lexus e post lên để chúng ta tìm cách sữa chữa và khắc phục.mong fan toy nhìn nhận đúng sự thật vấn đề không ném đá hoặc chỉ trích cuồng tín!
thân ái và chào hợp tác!
Híc nghe bác chủ nói mình mới giật mình, có lẽ cả nhà mình có vấn đề về dây thần kinh, chắc trơ dây thần kinh cảm giác rồi. Hè năm ngoái minh làm 1 chuyến SG-QN 850 km bằng FT , 1 tài + bà cả + 2F1 8-12 tuổi + 2 ông bà già 71,73 tuổi, chạy từ 4h30 sáng đến 10h đêm tới nơi, sáng hôm sau 8h tiếp tục đi Dà Nẵng 13h leo núi Bà Nà chiều về Mỹ Khê tắm biển , chắc do xe bồng bềnh quá nên trơ cả cảm giác mệt, mình thấy mọi người ko than mệt mà minh thấy cũng khỏe ru. Có lẽ dây thần kinh mình có vấn đề!!! nên ko nhận thấy cảm giác bồng bềnh.

Hạng B2
28/4/12
151
41
28
Mấy bác có cãi tới sáng cũng không tới đâu. Thường cảm giác chóng mệt của hành khách có thể do:
1. Thể trạng yếu, tiền đình không tốt đặc biệt phụ nữ, trẻ em.
2. Xe chạy nội thành phải cua, thắng nhiều cũng có thể gân cảm giác trên.
3. Tay lái tài xế chưa vững (cái này mấy bác đi xe nhà hay bị, chứ tài xế chuyên nghiệp hiếm), khiến xe chao đảo.
4. Đường xá tệ. (Vn trùm) khiến hệ thống giảm sốc của xe làm việc nhiều.
Chứ còn đồn đại xe hãng này bồng bềnh, hãng kia không em nghĩ là do mấy bác ngồi buôn dưa lê chém gió lấy số mà thôi. Chứ bồng bềnh quá mà Lexus Hay Camry vẫn doanh số top ở Mỹ thì thật khó hiểu!

Hạng D
24/3/13
2.321
2.194
113
Mấy bác có cãi tới sáng cũng không tới đâu. Thường cảm giác chóng mệt của hành khách có thể do:
1. Thể trạng yếu, tiền đình không tốt đặc biệt phụ nữ, trẻ em.
2. Xe chạy nội thành phải cua, thắng nhiều cũng có thể gân cảm giác trên.
3. Tay lái tài xế chưa vững (cái này mấy bác đi xe nhà hay bị, chứ tài xế chuyên nghiệp hiếm), khiến xe chao đảo.
4. Đường xá tệ. (Vn trùm) khiến hệ thống giảm sốc của xe làm việc nhiều.
Chứ còn đồn đại xe hãng này bồng bềnh, hãng kia không em nghĩ là do mấy bác ngồi buôn dưa lê chém gió lấy số mà thôi. Chứ bồng bềnh quá mà Lexus Hay Camry vẫn doanh số top ở Mỹ thì thật khó hiểu!
Không phải tranh cãi gì đâu bác. Đọc kỹ mới thấy bác chủ nói xe Toy và cả Lexus bồng bềnh mình mới hiểu là bác chủ khen xe đi bồng bềnh nghĩa là như đi trên mây. Uhm đúng vậy thật mình có dịp đi LS460L đúng là như đi trên mây , thật là bồng bềnh , bồng bềnh :3danbanh:
Mình khoái cái cảm giác bồng bềnh của Serena, GS350 hoặc LX570 quá mà ko đủ lúa

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
21/6/14
901
381
63
Sài Gòn
E đi máy bay. Gặp gió lớn cũng có cảm giác bồng bềnh. Nhưng không nghe ai hỏi cách khắc phục hết. ;)

• Like
Reactions: Osin