Hạng B2
23/9/17
348
309
63
29
Thì hỏi cho nó có! Không ai mua xe mà mơ hồ thế cả, ít ra cũng phải biết cần mấy chỗ, tầm tiền, mục đích sử dụng rồi mới lên mạng hỏi để biết thêm thông tin. Hỏi như này thì rỗi hơi chém cho vui chứ anh Thớt chưa chắc đã thèm vào đọc. Nếu tiền nhiều như lông ếch thì đã có bọn khác lo, càng không phải hỏi trên mạng.
E đọc đến đây bình luận bác nghe sướng tai nhất. Nói thật chả ai nhờ tư vấn mà lại đưa thông tin mơ hồ thế này? Sr a Thớt nếu có đụng chạm. Nhưng nhờ ảnh Thớt ảnh đăng lên mà mấy a vào chia sẻ thông tin kinh nghiệm hữu ích. Chúc bác sức khỏe

Hạng D
17/12/17
1.218
30.212
113
Đi gia đình xuyên Việt thì lý tưởng nhất là các dòng 5+2 hoặc 7 chỗ (SUV, MPV) vì :
  1. Nó có chỗ ngồi thoải mái nhất cho các thành viên, người lái trên các cung đường dài.
  2. Khoang để đồ rộng, thuận tiện cho việc lấy, sử dụng trên hành trình đường dài cho mọi thành viên.
  3. Nếu cung đường chỉ là đồi, núi, đèo bám theo quốc lộ/tỉnh lộ bắc-nam thì máy 2.0 và MPV là ổn.
  4. Nếu muốn thêm chút thử thách với đường khó , đường lên bản, lầy lội... thì chỉ có SUV.
Đi dường dài gia đình không nên chọn bán tải.
Như ỉn cũng mpv mà chỗ để đồ có đâu bác

Hạng B2
26/9/17
145
148
43
39
VIETNAM
Đọc câu hỏi thấy hài vãi !
Anh khuyên em mua xe TẢI là bao xuyên đông nam á luôn chứ xuyên Việt nhằm nhò gì .
Còn xe sedan , suv các thể loại đều hỏng vặt nếu xuyên Việt hết nhé . Bây bê muốn xuyên Việt trước hết là phải có sức khỏe , biết xử lý mấy hỏng vặt của xe .
Tốt nhất là tập tham gia các nhóm chuyên chạy đèo dốc phía Bắc để học kinh nghiệm không là bỏ mạng ở Các cung đèo Tây Bắc .

16/8/19
173
123
43
Đọc câu hỏi thấy hài vãi !
Anh khuyên em mua xe TẢI là bao xuyên đông nam á luôn chứ xuyên Việt nhằm nhò gì .
Còn xe sedan , suv các thể loại đều hỏng vặt nếu xuyên Việt hết nhé . Bây bê muốn xuyên Việt trước hết là phải có sức khỏe , biết xử lý mấy hỏng vặt của xe .
Tốt nhất là tập tham gia các nhóm chuyên chạy đèo dốc phía Bắc để học kinh nghiệm không là bỏ mạng ở Các cung đèo Tây Bắc .
bác nói chí phải, vote quất hẳn em container đi bắc nam trung quốc chở hàng, vừa rộng rãi thoải mái, đi đường khong cần sợ bố con thằng nào

Hạng B1
30/10/17
74
53
30
36
suv/cuv máy dầu,bác thích em nào, múc em nó,sedan đi xa em nghĩ nó sẽ hơi đuối. em đi 6h liên tục với sedan rồi,ban ngày thì chạy cũng đỡ mệt, về đêm thì mệt vô cùng.đi trời mưa thì còn oải nữa.
chúc bác lựa được như ý