Hạng C
7/9/18
730
5.933
93
From Anam Hội
Không thấy ai tag em vào nhỉ ?

Đất ngon thì cứ phan thiết mà táng ko cần phải nói nhiều, ko phải hướng tiến thành nhé, hướng phía bắc thiện nghiệp, phú trinh, phú thuỷ bỏ cái hướng phong nẫm, lạc đạo,tiến thành đi
Hàm Thuận bắc thì cứ múc hàm chính, ma lâm, phú long dọc sông cà ty chén thôi.
Hàm thuận nam thì loanh quanh khu công nghiệp hàm kiệm cách đường xuóng Nova phan thiết.
Bắc Bình thì chỗ nào gần hồ có nước cạnh đường 28B thì mua.

Phổ giá đơn giản đất ODT, khu Ocean Dune khoảng 50~60 củ/m2 đất hùng vương đẹp nhất phan thiết loanh quanh 70 củ/m2
Đấy là 2 khu quy hoạch đồng bộ bài bản nhất cái tỉnh Bình Thuận.
Đất mặt tiền quốc lộ 28A hướng đến Ma lâm bán kinh 5km giá khoảng 4~ 5 triệu/m2 vào 1 nhánh thì giá chia đôi còn 2~2,5 triệu/m2 có QH thổ cư.
Đất thiện nghiệp từ 300 ngàn~7 triệu/m2 biên độ này khá cao nhưng thiện nghiệp rất rộng nên tuỳ vị trí có đường và ko có đường.

Còn đất bàu trắng hoà thắng anh em nên coi lại giống tiến thành là đất rất khô hạn và nguồn nước ngầm ko có đất tuy có rẻ nhưng cây sống ko nổi thì người cũng thế mà thôi.

Hạng B2
29/4/15
298
1.774
103
36
Muốn phát triển thì phải có nền tảng thì sự phát triển mới bền vững. Bình Dương, Bình Phước, hay bất cứ đâu cũng vậy thôi.
Sơn Mỹ xây dựng KCN, xây dựng cảng. Nhưng hạ tầng (bao gồm hạ tầng giao thông, hạ tầng xã hội, ...) không có thì doanh nghiệp nào dám về KCN đó? Tàu nào về cảng đó để bốc dỡ hàng hoá? (Thắng Hải có KCN đó, đếm thử có được mấy DN ở trong đó, và công ăn việc làm, thu nhập có tạo được cho người dân hay ko)
Cái cốt lõi không có thì sao mà phát triển để đất đai có cơ sở tăng giá?
Đó là cách nhìn của a thôi a Ba… mình lại ko nhìn vậy ;)

• Like
Reactions: Ba Văn
Cò Đất
22/6/12
5.457
39.642
113
Đó là cách nhìn của a thôi a Ba… mình lại ko nhìn vậy ;)
Mỗi người 1 góc nhìn mà.
Đâu kêu anh phải nhìn theo góc của mình.
Mà anh đọc cái còm của anh @vonam2016 liền kề bên trên cũng thấy đó thôi. Tất cả đều phải xuất phát từ căn bản và gói gọn vào hai chữ "thanh khoản". :)

Hạng C
7/9/18
730
5.933
93
From Anam Hội
Mỗi người 1 góc nhìn mà.
Đâu kêu anh phải nhìn theo góc của mình.
Mà anh đọc cái còm của anh @vonam2016 liền kề bên trên cũng thấy đó thôi. Tất cả đều phải xuất phát từ căn bản và gói gọn vào hai chữ "thanh khoản". :)
Có thể thời điềm này thanh khoản hơi khó nhưng dựa vào những yếu tố gần khu đô thị gần biển gần các trung tâm kinh tế và có lượng dân cư đông đảo thì sau này việc thanh khoản chỉ là sớm hay muộn.
Còn đất rộng ngừoi thưa dân còn nghèo thì chắc chắn rất khó thanh khoản vì Cơm còn ko có mà ăn ai mà đi mua đất .

Nếu các khu như vậy mà có lượng giao dịch thì khả năng bơm thổi 1 thời gian ngắn rồi thoát hàng thời điểm này muốn nhanh cũng ko được do nhiều cơ chế.

Cò Đất
22/6/12
5.457
39.642
113
Có thể thời điềm này thanh khoản hơi khó nhưng dựa vào những yếu tố gần khu đô thị gần biển gần các trung tâm kinh tế và có lượng dân cư đông đảo thì sau này việc thanh khoản chỉ là sớm hay muộn.
Còn đất rộng ngừoi thưa dân còn nghèo thì chắc chắn rất khó thanh khoản vì Cơm còn ko có mà ăn ai mà đi mua đất .

Nếu các khu như vậy mà có lượng giao dịch thì khả năng bơm thổi 1 thời gian ngắn rồi thoát hàng thời điểm này muốn nhanh cũng ko được do nhiều cơ chế.
Bđs là hàng hoá. Nó như bao kênh đầu tư khác. Chỉ khác ở chổ thanh khoản của nó kém nhất so với các loại hàng hoá còn lại trong rỗ hàng hoá.
Việc chọn lựa khu vực để mua hàng cũng là để nâng đỡ thanh khoản cho cái bđs đó mà thôi. Bất chấp thị trường như thế nào thì việc này ko thể xem nhẹ. Trường hợp thị trường xấu thì 1 bđs có thanh khoản cao hơn vẫn tốt hơn, đó là điều chắc chắn.

Hạng C
7/9/18
730
5.933
93
From Anam Hội
Nói thật 4 năm nay 1 tuần em đi xem đất làm reseach giá nhiều khi hơn các anh ngủ với vợ đấy.
Nến vấn đề giá và thanh khoản các tỉnh bình thuận và bà rịa vũng tàu em quá rành.
Em có biết tại sao nó có mức giá đó luôn, trên đây chỉ nói cho anh e ko rành thị trường "lầm lờ ù ờ" về Bđs thôi chứ nói cho dân chuyên họ cười vô cái mặt mà cười haha luôn ấy .

Mí anh em tập lái bớt bơm thổi lại đi nhiều hơn đi để có trải nghiệm đọc vài tin trên báo rồi đi xem giá đâu đó tổng hợp lại nó ko khái quát được thị trường dâu.

Khi nào mà tính được dân đó làm cái gì sống, dân trí mức nào , thu nhập bao nhiêu, tài nguyên thiên nhiên là gì ?

Định hướng của mí anh trên Tỉnh,định hướng trung ương, nguồn vốn, yếu tố kinh tế chính trị và địa chính trị .

Để tính được bài toán thanh khoản và lợi nhuận là 1 bài toán có hàng chục biến số trong đó mà giá cả là 1 phần thôi ^^.

Còn khi nói chuẩn thì nó phải chuẩn ko có lờ mờ nói như không nói. Mai em đi Bình Thuận này ở dứoi đó chắc thứ 6 về, mà tuần nào em cũng đi cả ^^

Hạng D
22/8/16
2.249
23.488
113
Nói thật 4 năm nay 1 tuần em đi xem đất làm reseach giá nhiều khi hơn các anh ngủ với vợ đấy.
Nến vấn đề giá và thanh khoản các tỉnh bình thuận và bà rịa vũng tàu em quá rành.
Em có biết tại sao nó có mức giá đó luôn, trên đây chỉ nói cho anh e ko rành thị trường "lầm lờ ù ờ" về Bđs thôi chứ nói cho dân chuyên họ cười vô cái mặt mà cười haha luôn ấy .

Mí anh em tập lái bớt bơm thổi lại đi nhiều hơn đi để có trải nghiệm đọc vài tin trên báo rồi đi xem giá đâu đó tổng hợp lại nó ko khái quát được thị trường dâu.

Khi nào mà tính được dân đó làm cái gì sống, dân trí mức nào , thu nhập bao nhiêu, tài nguyên thiên nhiên là gì ?

Định hướng của mí anh trên Tỉnh,định hướng trung ương, nguồn vốn, yếu tố kinh tế chính trị và địa chính trị .

Để tính được bài toán thanh khoản và lợi nhuận là 1 bài toán có hàng chục biến số trong đó mà giá cả là 1 phần thôi ^^.

Còn khi nói chuẩn thì nó phải chuẩn ko có lờ mờ nói như không nói. Mai em đi Bình Thuận này ở dứoi đó chắc thứ 6 về, mà tuần nào em cũng đi cả ^^
Anh xem đất nhiều thế, chắc chủ nhà nó ớn lắm nhỉ :)

• Haha
Reactions: Mr_Siro
Hạng C
7/9/18
730
5.933
93
From Anam Hội
Anh xem đất nhiều thế, chắc chủ nhà nó ớn lắm nhỉ :)
Anh ko rành giá cửa nẻo nào anh ép giá được người ta, nói phải có dẫn chứng rõ ràng còn chủ muốn bán giá đó mà cương quyết thì thôi đợi mình bán xong căn bên kia đi chứ đâu ai lại gây thù với chủ nhà làm gì .
Anh nào mót lắm thì hạ giá.
Giờ dân cầm tiền mặt là vua mình ko có thế mạnh về sản phẩm thì chỉ nhìn người ta thôi ^^.

Hạng B1
6/6/23
82
74
18
35
Sơn Mỹ 2 năm 2021 bị ách tắc pháp lý do QH1/2000 chưa được duyệt.
30/09/2022 vừa rồi đã được duyệt
Hiện đang trong giai đoạn chờ được chấp thuận chủ trương đầu tư.
Khác với chủ đầu tư Sơn Mỹ 1, chủ thể đang nộp hồ sơ xin được chấp thuận chủ trương đầu tư Sơn Mỹ 2 có vốn mạnh, có bề dày kinh nghiệm triển khai KCN, có nguồn chủ đầu tư thứ cấp dồi dào. Ngược lại, pháp lý Sơn Mỹ 2 lại chậm hơn Sơn Mỹ 1 vì đi sau và vì bị ảnh hưởng của việc thanh kiểm tra Bình Thuận và Bình Dương. Những người tiên phong thúc đẩy pháp lý SM2 từ những năm 2020 như cựu bí thư tỉnh ủy Bình Dương Trần Văn Nam trưởng đoàn xúc tiến pháp lý SM2 đã bị bắt liên quan đến 1 vụ việc đất công khác ở Bình Dương; cựu chủ tịch Bình Thuận Nguyễn Ngọc Hai trưởng đoàn xúc tiến cũng bị vướng lao lý do vụ việc liên quan đến đất Khu đô thị lấn biển Phan Thiết). Do vậy, đến tháng 09/2022 mới bắt đầu tiếp tục các thủ tục pháp lý đầu tư.